3 Các câu trả lời

ก่อนให้ลูกเข้าเต้านวดเต้าก่อนค่ะ ลองบีบดูสีนมก่อนนวดและหลังนวดดูนะคะ ให้ลูกเข้าข้างละ 10 นาทีแล้วเปลี่ยนข้าง นวดก่อนทุกครั้งค่ะ ให้ลูกทานข้าว 1 ชม ก่อนถึงรอบนมดูค่ะช่วงนั้นเขาจะหิวอาจจะกินได้เยอะขึ้น หรือปรับเมนูอาหารดูค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอว่าใส่น้ำมันรำข้าว รึน้ำมันมะกอก 1 ช้อนชาลงในอาหารให้ลูกทานได้ไหม เคยเห็นคลิปหมอแนะนำว่าถ้าอยากขุนน้ำหนักลูกให้ใส่น้ำมันลงไปด้วยเพื่อให้ดูสารอาหารได้ดีค่ะ ลองศึกษาดูนะคะ

พอๆกับบ้านนี้เลยค่ะ 6เดือน20วัน นน.น้อง6.7เองค่ะ กินนมแม่เหมือนกันค่ะ ข้าวก็กินน้อย 🥺

VIP Member

น้ำนมใส ต้องบำรุงนะคะ

Câu hỏi liên quan