14 Các câu trả lời

น้ำหนักดีเลยคะแม่ หมอบอก2500ก็โอเคตามมาตฐานเด็กไทยแล้วคะ น้องคลอดมาแล้วค่อยมาบำรุงข้างนอกเอาคะแม่

2,500 กรัม ขึ้นไป ถือว่าโอเคแล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้น้องออกมา 2,510 คลอดเองตอน 37+6 วีค เบ่ง 2 ทีออกค่ะ มาโตเอาข้างนอก ตอนนี้ 2 เดือนจะ 5 โลแล้วค่ะ

ขอบคุณค่าแม่😍

เรา 36w +5d หนักแค่ 2300 เองค่ะ หมอบอกน้อยไป พยายามบำรุงแล้ว กังวลเหมือนกันว่าน้องจะไมาแข็งแรง

ขอบคุณค่ะ ไข่ทานทุกวันส่วนนมมีทานบ้าง ช่วงนี้อากาศร้อนด้วย รู้สึกว่าร่างกายไม่ค่อยเหมือนเดิม เครียดเพราะร้อนรึป่าว ตอนนี้พยามขุนให้ทันเลยค่ะ😅

เราว่า 2500-2600 ไม่เกิน 2800 กำลังดีนะคะ เราก็อยากได้ ประมาณนี้ เพราะถ้าตัวใหญ่ คงทรมานมาก 🤣

5555อันนี้จริงค่ะกลัวจะเบ่งออกไม่ไหว

ตอนคลอดจริงน้องอาจจะน้ำหนักมากกว่าตอนซาว200กรัมค่ากำลังดีแล้วค่าแม่

ขอบคุณค่าพอดีท้องแรกแอบกังวลหน่อยๆค่ะ

กำลังดีค่ะน่าจะคลอดง่าย บ้านนี้38wขึ้นไป3000++แล้วค่ะกลัวคลอดยากมากเลย

เเม่กินเก่งไปหน่อยค่ะ😂

น้อยไปค่ะแม่ รอน้องคลอดค่อยมาโตข้างนอกเอาค่ะจะได้คลอดง่ายๆด้วย

แม่ก็บอกแบบนี้เหมือนกันเลยค่ะว่าโตข้างนอกดีกว่า

น้ำหนักดีแล้วค่ะแม่ บ้านนี้3610 เบ่งหน้าดำหน้าแดงเลยค่ะ5555

55555มีแต่คนบอกค่ะว่ามาโตข้างนอกดีกว่าทีแรกแอบกังวลว่าจะตัวเล็กไปไหม

ดีแล้วค่ะแม่ 2500++ ถือว่าดีเลยค่ะ หมดจะได้กรีดแผลสั้นๆค่ะ

อยากคลอดเองอยู่นะคะแต่ติดตรงที่พึ่งตรวจมาแล้วปากมดลูกยังไม่เปิดแบบนี้จะมีโอกาสคลอดเองบ้างได้ไหมคะ

คลอดตอน 39+3 หนัก 3330 ทรมานมากค่ะ ตอนคลอด 😮‍💨😂😂

5555งั้นคงจะไม่เพิ่มแล้วค่ะกลัวคลอดยาก🤣🤣