19 Các câu trả lời

VIP Member

ตอนนอนหาหมอนรึผ้ารองขากับเท้าให้สูงๆค่ะ มือก็หาหมอนมาวางข้างๆ ช่วยได้ค่ะ บ้านนี้8เดือนเหมือนกัน ทำแล้วได้ผลดีมากกกก สู้ๆนะคะแม่

นอนยกขาสูงคะ ทำได้แค่นั้น เท้าของเราบวมขึ้นมาประมาณ 2 เบอร์ แถมเจ็บเหมือนจะแตกออกเลย กว่าจะหายน้องก็เกือบ 2เดือน

28 w ยังไม่บวมจร้า นั่งกลางวันและนอนกลางคืนพยายามยกเท้าบ้าง เพื่อให้เลือดไหลเวียน

อาการบวมจะไม่หายคะแต่อยากให้ ผ่อนคลาย ก้อเอาน้ำอุ่นๆมาแช่เท้าคะช่วยได้คะ

แช่น้ำอุ่น อย่ายืนหรือเดินบ่อยค่ะ นำหมอนมาลองขาตอนนอนค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆๆ​ ไม่ทานเค็ม​ ผงชูรส​ รสดี​ น้ำปลา​ น้ำตาลคะ​

บวมเหมือนกันค่ะยิ้นตอนใกล้คลอดยิ้งบวมเยอะค่ะ

บ้านนี้35wก็บวมคะ บวมเป็นบางวันที่เราเดินเยอะ

แช่น้ำอุ่นๆช่วยให้ผ่อนคลายคะ เดินให้น้อยลง

บวมเหมือนกันค่ะ เปลี่ยนรองเท้าเป็นว่าเล่น

Câu hỏi liên quan