3 Các câu trả lời

ถ้าแม่ฝากคลีนิค แนะนำฝากโรงบาลเอกชนดีกว่าค่ะ เสียเงินพอๆกัน แล้วเอกชนก็ไว้ บริการดี เพราะเราเสียเงิน เครื่องไม้เครื่องมือก็พร้อม ตอนนี้เราก็ตรวจเจอเบาหวาน142เหมือนกันค่ะ แต่ความดันปกติ แต่ไม่ถึงกับได้ฉีดยาเบาหวานนะค่ะ หมอให้ควบคุมอาหารเอา รอดูวันที่9นำ้ตาลจะลงไหม 😊

ฝากที่คลินิกค่ะ​ ถูกส่งไป​ รพ.​ เพราะความดัน​ และ​ เบาหวาน​ แต่หมอที่คลินิกก็ยังรับฝากปกตินะคะ​ แค่ว่าต้องเสียเวลาไป​ รพ.เอายาความดัน/เบบี้แอสไพริน/ยาฉีดเบาหวาน​

เหมือนกันค่ะฝากคลีนิคแล้วให้ส่งตัวไปโรงบาลแต่ก็ตรวจกับหมอคนที่เราฝากคลีนิคนั่นแหละค่ะโรงบาลรัฐตรวจดีมากค่ะนี่8เดือนแล้วค่ะ