18 Các câu trả lời

เหมือนกันเรย นอนหลับยากอยู่แร้วจ้องมาตื่นเพราะเสียงกรน ลำคานมาก นอนห้องเดียวกันแต่คนล้ะมุมห้อง ปาหมอนใส่บ้างตุ๊กตาบ้าง ปลุกให้นอนตะแคงซ้ายช่วยได้ค่ะ แต่สักพักก้อกลับมานอนท่าเดินกรนเหมือนเดิมค่ะ555

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เวลาสามีเริ่มกรนคือส่วนมากเค้าจะนอนหงาย เราจะดันตัวไห้เค้านอนตะเเคงค่ะพอตะเเคงเเล้วเค้าจะไม่กรน ได้ผลทุกครั้ง ไม่รู้ว่าเเต่ละคนจะเหมือนกันมั้ยนะคะ

บ้านนี้แยกห้องตั้งแต่ท้องค่ะ 😊 เป็นคนตื่นง่าย หลับยาก แล้วเราเองต้องลุกขึ้นมาเข้าห้องน้ำบ่อยเกรงใจคุณพ่อด้วยค่ะ

พยายามให้นอนตะแคงค่ะ แต่บางทีนอนตะแคงก็มีกรนบ้าง ใช้ หมัด เท้า เข่า ศอกสะกิดไปบ้างเวลารำคาน 😆

บ้านนี้จับป๊ะป๋าพลิกเลยค่ะ ถ้ามันไม่ไหวจริงๆก็ถีบเลยแล้วห้ามไม่มันหลับก่อน(เฉพาะเวลาหงุดหงิดจริงๆ)

VIP Member

บ้านนี้ก็กรน เวลานอนหงายนี่ดังมากกกก เลยใช้วิธีให้เขานอนตะแคง ก็พอช่วยได้นิโหน่ยนะ 😓

VIP Member

บ้านนี้คุณพ่อก้อนอนกรนค่ะแต่พ่อกลัวลูกตื่นขอแยกห้องเพื่อให้แม่กับลูกพักผ่อนค่ะ

พ่อบ้านนี้ก็กรนหนักค่ะ หลังๆเจอฝ่ามืออรหันต์บ่อยรู้สึกจะอาการดีขึ้นค่ะ555

หันหน้าขยับคอให้พ่อหน่อยค่ะ เดี๋ยวจะไม่กรนสักพัก รีบชิงนอนก่อนเลยค่ะ

พ่อบ้านนี้ก็นอนกรนเสียงดังมากเหมือนกันค่ะ นอนไม่ค่อยหลับเลย 😅😅