2 Các câu trả lời

ค่าฝากครรภ์ของประกันสังคม จะให้3ครั้งรวม1,000 บาทรวมเบิก พร้อมค่าคลอดบุตร กับค่าสงเคราะห์บุตรได้นะคะ ครั้งแรก อายุครรภ์ไม่เกิน12weeks 500บาท ครั้งสอง อายุครรภ์ 12-20 weeks 300บาท ครั้งสาม อายุครรภ์ 20-28 weeks 200บาท ใช้ใบรับรองแพทย์กับใบเสร็จรับเงิน กับแบบฟอร์ม สปส.2-01 ใบนี้ไปขอที่ประกันสังคมได้ค่ะ หรือโหลดจากเวป ปกส.ได้เหมือนกัน หมายเหตุ ใบรับรองแพทย์ต้องระบุอายุครรภ์ชัดเจนด้วยนะคะ ไม่งั้นต้อง︎ถ่ายเล่มสีชมพูหน้าที่มีตารางส่งด้วย (ของเราใบรับรองแพทย์ไม่ได้ระบุอายุครรภ์ แถมเล่มชมพูหน้าตาราง รพ.ไม่ได้ระบุอายุครรภ์ เจอไล่กลับไปให้ รพ.กรอกให้ครบอีกรอบ 😅😅)

ถ้าเบิกก่อนคลอดได้มั้ยค่ะเพราะต้องเสียค่าอัลตราซาว900เลยแม่ไม่ได้ทำงานค่ะ

ทำเรื่องพร้อมกันได้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ