1622 Các câu trả lời

เรากินช่วงแรกๆที่แพ้เลย​ อารมณ์​คือมันอยากมาก​ แต่เรากินแค่พอรู้สึกว่าได้กิน​ หลังจากนั้นถ้าอยากกินเราจะกินน้ำผลไม้กล่องแทนบางครั้งก็ชาลิปตัลแทน​ น้ำอัดลมจะค่อยๆหยุดกิน

ก่อนท้องไม่กินเลย พอมีน้อง เริ่มมากินตอน 14week แต่กินแบบ ไม่มีน้ำตาลนะค่ะ กินสองวันขวด ... ที่กินเพราะชอบเวียนหัว...กินข้าวไปก็ไม่หาย พอกินน้ำอัดลม..ไม่มีอาการเวียนหัวเลยค่ะ

บ้านนี้ก็กินค่ะ แต่ไม่ทุกวัน เอาแค่พอหายอยาก บางทีเวลากินอะไรจะกินน้ำอัดลมแทนน้ำเปล่าค่ะ เพราะเวลากินน้ำเปล่าเข้าไปจะรู้สึกอิ่ม อยากจะอาเจียนจนกินต่อไม่ได้เลยค่ะ

กินโค้ก ชา กาเเฟ โกโก้ ครบสูตร ตั้งเเต่ท้องอ่อนๆยัน8เดือน กินเเค่วันละ1อย่างปริมานคาเเฟอีนไม่เกิน200มก.ต่อวัน อย่าไปกลัวอย่าคิดมากกลัวน้ำตาลดีกว่า55555อย่าดื่มเยอะนะคะ

กินค่ะ เรากินแก้วนึงต่อวันช่วงแพ้ท้องที่อยากกินมากๆ แฟนเราไห้กินผสมน้ำเปล่าเอาค่ะ 😂 แบบเจือจาง 5555 ช่วงนั้นกินอยู่ประมานเดือนนึง ก็เลิกกินพอเริ่มเบาจากอาการแพ้

บ้านนี้ค่ะ กินตั้งแต่ท้องอ่อนๆ จนตอนนี้ กินวันละแก้ว บางวันก็ไม่กิน ตอนนี้27+1w กินทีไรลูกดิ้นทุกที เป็นเครื่องดื่มกระตุ้นให้ลูกดิ้นก็ว่าได้5555 สำหรับบ้านนี้นะค่ะ

กินได้ค่ะแม่ กินแค่พอหายอยากน้ะค้ะ กินเยอะมากไปอาจจะทำให้ลูกเกิดมาตัวเหลืองได้ค่ะ เสี่ยงเป็นเบาหวานด้วยน้ะค้ะ แม่บ้านนี้ก็กินแต่นานๆกินทีกินแค่พอหายอยากค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ช่วง 2-3 เดือนกินทุกวันเลย หลังๆมา 4-5เดือนหยุดแล้สคะไม่กินเลย มันไม่ค่อยดีต่อลูกคะ กินมากๆเสี่ยงจะเป็นเบาหวานด้วย บ้านนี้เลยงดไปเลย อยากกินจริงๆถึงกินคะ

ท้องนี้ท้อง2 แล้ว กินทุกวันเลยค่ะ แต่ว่า ขวดนึงกินทั้งวัน จิบๆแค่พอแก้กระหายเท่านั้นค่ะ เพราะกินน้ำเปล่าจะมีอาการคลื้นไส้ทันทีเลย.....14week แล้วยังไม่เลิกแพ้เลย

เด็กกาแฟ+น้ำอัดลมวันละแก้วจร้า แม่ท้องตอน อายุ 36 น้องแข็งแรงสมบูรณ์ดี ตอนนี้ดิ้นเก่งมาก อ้อนกินนมแม่ตลอดเลยย