46 Các câu trả lời

ปั่นผลไม้และผักกินค่ะ ทุกเช้า บ้านนี้ทานตั้งแต่ท้องตอนนี้31 วีคละ ถ่ายสะดวกตลอด

ปกติท้องผูกมากค่ะ หมอให้ทานยาระบาย ตัวนี้เป็นพรีไบโอติก ถ่ายง่ายขึ้นมากค่ะ

ตอนแรก ช่วง 4-5 เดือน ท้องผูกค่ะ เลยกินยาคูลก่อนนอนทุกวัน ตอนนี้ถ่ายคล่องมาก

กินน้ำเยอะ กินผักผลไม้ด้วยนะคะ ท้องผูกบ่อยๆระวังเป็นริดสีดวงค่ะ

TapFluencer

ของเราดื่มน้ำเยอะๆ ทานผลไม้แบบส้มนี่ดีมากเลย ท้องไม่ผูกเลยค่ะ

TapFluencer

แม่ปอก็เคยเป็นค่ะท้องผูกหนักมาก...วิธีแก้กินมะละกอ โยเกริต์ค่ะ

ทำทุกหนทางเเล้วค่ะ เป็นเหมือนกัน ทรมานมากเวลาเข้าห้องน้ำ 😖😖

บ้านนี้ทานโยเกิร์ตตอน 10โมง ทุกวันค่ะ ช่วยได้อีกทางนึงค่ะแม่

ดื่มน้ำเยอะๆ และทานผัก ผลไม้ ที่มีกากใยเยอะ ๆช่วยได้ค่ะแม่

บ้านนี้ท้องผูกมาก...คุณหมอเปลี่ยนยาแคลเซียมตัวใหม่ให้...ค่ะ