4 Các câu trả lời

เริ่มคุมกำเนิดได้เลยค่ะ กิน ฉีด ฝังได้เลยไม่ต้องรอปจด.มา แต่ถ้าคุณพ่อไม่ไหวสวมถุงไปก่อนก็ได้ เราแรก ๆ กินยาคุมแต่ลืมบ่อยเลยใส่ถุงเอา

เรามาตอนลูก 5 เดือนค่ะ ให้นมลูก ตอนนี้ลูกขวบนึงละ

ควรคุมกำเนิดเลยนะคะ ส่วนมากหมอแนะนำให้ฉีดยาคุมจ้า

บ้านนี้ขอเป็นกินยา เพราะก่อนจะตั้งครรภ์ กินยาได้ปีนึง น้องก็มา บ้านนี้คิดว่ากินยาแล้วคุมได้ดีกว่าค่ะ😂

บ้านนี้มีหลัง ตรวจหลังคลอดจ้า

ของบ้านนี้เดือนกว่าเกือบ 2 เดือนจ้า แล้วแต่หมอนัดตรวจภายในค่ะ

บ้านนี้1เดือน21วันครับ

ตัวเองผ่าคลอดหรือคลอดธรรมชาติคะ บ้านนี้คลอดธรรมชาติ ยังกลัวๆเลย กลัวแผลฝีเย็บจะฉีกขาด😂