58 Các câu trả lời

20กันยาจ้าอาการตอนนี้บอกได้เลยว่าโครตอึดอัดและทรมารมากทั้งฉี่บ่อยปวดเอวเจ็บจิมิเจ็บท้องข้างบนด้านขวาเหมือนเนื้อฉีกแถมเวลาลุกไปฉี่นี้นะเจ็บท้องมากแทบไม่อยากลุกเลยเพราะมันเจ็บเหมือนมีอะไรมาถ่วงไว้.แต่ก็อดทนอีกนิดน้องก็ออกมาแล้ว

VIP Member

ตอนนี้ 9 เดือนแล้ว คลอด 29 ก.ย แต่นี้โชคดีมากค่ะ ไม่ปวด ไม่บวมอะไรเลย แต่อึดอัดท้องมากๆ ขนาดกินนิดๆหน่อยๆเองนะคะ เวลาพลิกตัวนอนตะแคงซ้ายขวา จะลำบากตรงท้องหน่อย ลูกทีบเเรงขึ้น คลำดูท้องตัวใหญ่มาก ตื่นเต้นตอนจะคลอดค่ะเพราะใกล้แล้ว😉

31+3วีค กินข้าวเสร็จท้องแข็งโป๊ก นั่งไม่ได้เลย ต้องไปนอนเอนหลังทันที พอเอนหลังกรดไหลย้อนก็ตามมา555 ท้องอืดต้องตดตลอดเวลา🤭 ตอนกลางคืนต้องลุกขึ้นมาฉี่3-4รอบ พอกลับมานอนก็นอนไม่ค่อยหลับ ตอนนี้ขอบตาดำเป็นหมีแพนดาไปแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็กินอะไรนิดหน่อยก็อืดเหมือนกันค่ะแม่55 ลุกฉี่ทั้งคืนเหมือนกันค่ะ55555

กำหนด27ก.ย.ค่ะ แต่ตอนนี้ท้องแข็งบ่อย..มีเจ็บท้อง/ปวดท้องบ้าง พยายามนอนให้มาก..เพราะลูกน้อยหัวต่ำมากแล้ว..คุณหมอแนะนำห้ามยืน/เดินนาน/ห้ามกลั้นฉี่ 36weekแล้วไม่รู้จะแตกก่อนมั้ยน่ะะ...

33+5Weeks ค่ะ ปวดหลัง แขน ขา แล้วก็ร้าวลงไปจิมิ พลิกตัวที่ปวดจิมิมาก นอนไม่ค่อยหลับ ฉี่บ่อยมากทั้งกลางวัน กลางคืน #ชาปลายมือปลายเท้า #ได้ลูกชาย กำหนด5กันยา

ใช่เลยค่ะ คุนแม่ห พลิกตัวทีไรเจ็บทั้งหลังทั้งจิมิเลย

13 กันยาค่ะตอนนี้38+1W เริ่มเจ็บท้องเตือนเเล้วเเละนอนหลับยากค่ะ ฉี่ทุกๆ1-2ชั่วโมง ลุ้นมากค่ะว่าจะเเตกวันใหนเพราะนั่งรถออกไปทำงานทุกวัน ✌️✌️

14 กย ค่ะ 38วีค สบายมากกกกชิวมากกกก ไม่มีอาการอะไรที่บ่งบอกว่าใกล้คลอดเลยค่ะ นอกจากเจ็บเตือนวันละรอบสองรอบก็พลิกตัวก็หาย กับ ตกขาวมากขึ้น

VIP Member

บ้านนี้ 37week 1 อาทิตย์แล้ว ยังไม่เจ็บท้องจริงเลยคะ มีแต่เจ็บจี๊ดเจ็บหลอก หมอนัดผ่าวันที่ 5 กันยา (เพราะรกเกาะต่ำหมอกลัวตกเลือดเลยให้ผ่า)

ปวดง่ามขา ร้าวไปจิมิ ปวดแบบอธิบายยากมาก ท้องที่สี่แล้ว เพิ่งมาเป็นครั้งนี้ ท้องที่ผ่านมาไม่เป็นอะไรเลยคะ กำหนดคลอด 8 ก.ย คะ

สู้ๆนะคะแม่ เพื่อลูกน้อย

ปวดแขนปวดขา เวลาเดินจะปวดตรงจิมิ ชอบเป็นตะคริวตอนกลางคืน แน่นหน้าอก ทานอะไรนิดอะไรหน่อยก็อึดอัดไปหมด #33w6d. (กำหนด 11 กันยา)

เหมือนกันเลยค่ะแม่ กินนิดเดียวก็อึดอัดแล้วว แถมปวดเนื้อปวดตัวสุดๆไปเลย✌

Câu hỏi liên quan