41 Các câu trả lời

ใจเย็นๆคะแม่ ทานอาหารบำรุงไปเยอะ แค่เราน้ำหนักตัวขึ้น มีหน้าท้องขยายกว่าเดิม ยังงัยครั้งต้อไปก็เจอตัวน้องแน่นอนคะ แต่ถ้าอยากรู้ คุณแม่ลองไปซาว์นทางช่องคลอดได้คะ แต่!!!คุณหมอเค้าจะไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่ ส่วนมากแกไม่ค่อยอยากไปยุ่งกับครรภ์ที่กำลังอ่อนๆคะ ปล.แม่เองเพิ่งซาว์นทางช่องคลอดมาคะ 😆

แล้วเปนไงบ้างค่ะ

เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ บ้านนี้ไข่ตกช้าค่ะ ซาวด์ 8 วีค นับจาก ปจด.วันแรกของครั้งสุดท้าย ไม่เจอน้อง หมอนัดมาอีก 1 สัปดาห์ คือวีคที่ 9 ซาวด์เจอน้องขนาด 2 มิล หัวใจเต้นตุ๊บๆแล้วค่ะ เครื่องซาวด์บอกแค่ 6 วีคเองค่ะ คุณแม่ไม่ต้องเป็นกังวลนะคะ ขอให้แม่โชคดีเจอน้องเหมือนกันน้าา ❤️

อีกอาทิตย์หมอไฟเขียวให้ลุยต่อแล้วค่ะ ✌🏻❤️

แม่บ้านนี้ซาวครั้งแรกตอน4วีคเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ คุณหมอนัดอีกทีตอน8วีคซาวเจอน้องแล้วค่ะ คุณแม่อย่ากังวลอย่าเครียดไปค่ะ บางทีเวลาอาจคลาดเคลื่อนได้ค่ะ เดี๋ยวก้อเห็นน้องนะคะ

ไข่อาจตกช้านะคะ ทำใจให้สบาย รอดูไปก่อนค่ะ ของเราตอนนี้นึกว่า10วีคแล้ว พอไปซาวหมอบอกอายุครรภ์จริงแค่ 8วีคเองค่ะ พึ่งเห็นตัวเล็กๆ เมื่อตอน7วีคเราซาวด็เจอแต่ถุงค่ะ

ตอน7วีคซาวทางช่องหน้าท้องก่อนแล้วไม่เจออะไรเลยค่ะ หมอเลยซาวทางช่องคลอดค่ะ เจอแต่ถุงเปล่าๆวงรีๆ ตอน 10วีคไปซาวอีก หมอก็เริ่มซาวทางหน้าท้องก่อนค่ะ เจอตัวน้องค่ะ แต่หมอบอกอายุครรภ์แค่ 8วีคค่ะ

บ้านนี้ตอน4wไม่เห็นคะ ตอน9wเห็นตัวกับหัวใจลูกแล้ว ถ้าอีกสองอาทิตย์ยังไม่เจอ มีอยู่สองอย่างนะคะคุณแม่ คือท้องลมหรือท้องนอกมดลูก บ้านนี้เคยแท้งแต่ท้องลม

ขอบคุณค่ะ😍

เป็นเหมือนคุณแม่เลยคะตอนไปซาวครั้งแรกเจอแต่ถุงแต่ไปอีกรอบเจอตัวอ่อนแล้วคะ จนตอนนี้ใกล้ครบกำหนดคลอดแล้ว คุณแม่อย่าเครียดนะคะทำตัวสบายๆคะ😊😊

เหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้ 9สัปดาห์แล้ว. เห็นถุงตั้งครรภ์ เห็นไข่แดงแต่ไม่เห็นน้อง หมอนัดอีก2สัปดาห์...กลัวที่สุดเลยตอนนี้ กลัวจะท้องลม ท้องแรกด้วย

เจอน้องไหมค่ะ

บ้านนี้ไปอัลช่องคลอด6วีคเจอน้องแต่หัวใจไม่เต้นเครียดมาก..พอ9วีคไปอัลอีกทีน้องยาว2.52cmได้ฟังเสียงหัวใจชีดเจนคะ..ใจเยนๆนะคะ..ไข่อาจจะตกช้า

ขอบคุณค่ะ

ตอน7วีค6วันของเรายังไม่เห็นอะไรเลยคะแต่วันนี้ไปซาวด์เจอแล้วคะใจเย็นๆนะคะเราเจอ10วีค4วัน วันนี้แหละคะลุ้นแย่เลยเหมือนกัน

ซาวข่องคลอดหรือหน้าท้องคะ :)

ซาวครั้งแรก 7 week ไม่เจอค่ะ ซาวอีกที 10 week เจอดิ้นดุ๊กดิ๊กแล้ว ครั้งแรกซาวไม่เจอกลัว กังวลจนร้องไห้ แม่บำรุงเยอะๆนะคะ

บ้านนี้ซาวเมื่อวาน4วีค4วัน หมอเจอแค่ก้อนเล็กๆ หมอบอกเสี่ยงท้องลมเครียดมากเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan