10 Các câu trả lời

แอบกังวลเหมือนกันค่ะ รพ.ที่จะคลอดมีรักษาคนติดโควิดด้วย และที่แอบกังวลที่สุดคือ ไม่มีคนเฝ้าเลยค่ะ อยู่กับสามีแค่2คน สามีก็ทำงาน ลางานไม่ได้ไม่ค่อยมีกำลังใจเลยค่ะ รพ.ห้ามเยี่ยมอีก ครบกำหนดอีก2อาทิตย์ยังไม่พร้อมที่จะคลอดเลยค่ะ

ไม่ต้องกังวลค่ะ เพราะก่อนเข้าห้องคลอดรึในแผนก เค้าจะตรวจโควิดค่ะ และเปลี่ยนคนเฝ้าไม่ได้นอกจากว่าตรวจโควิดค่ะ บ้านนี้ก็คลอดเดือนสิงหาค่ะ ห้องพิเศษเฝ้าได้1คนห้องร่วมไม่ให้เฝ้าค่ะ

กังวนเหมือนกันค่ะ เราก็ภาวนา เพราะเราคลอดเดือนพฤศจิกายน ขอให้โควิดน่าจะเบากว่านี้ แต่คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ทำใจให้สบายขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

กำลังจะคลอดต้นเดือนนี้แล้วค่ะ กังวลเหมือนกันคนเป็นเยอะมาก กำลังลังเลจะไปคลอดโรงพยาบาลเอกชนดีไหม แต่ค่าใช้จ่ายก็สูงกว่าค่อนข้างเยอะ

นี่ก็กังวลค่ะ ใช้ชีวิตยากมาก ไปไหนก็กลัว และกลัวว่าเดือน พย ถึงกำหนดคลอด สถานการณ์มันจะดีขึ้นบ้างมั้ย เป็นกำลังใจให้คุณแม่ทุกคนค่ะ

VIP Member

ทำใจสบายๆ ค่ะ คุณหมอ-พยาบาลทุกโรงพยาบาล มีมาตรการป้องกันอยู่แล้ว คุณแม่ก็ทำตามคำแนะนำของคุณหมอ ระมัดระวังตัวเองให้ดีค่ะ

อย่ากังวลมากนะคะ รพ มีมาตรการรักษาผู้ป่วยปกติ กับ โควิดแยกจากกันอยู่แล้ว ดูแลตัวเอง การ์ดอย่าตกนะคะ

ขอบคุณทุกกำลังใจน่ะค่ะแม่ๆทุกคนเราจะผ่านมันไปด้วยกันเป็นกำลังใจให้คุณแม่ๆๆทุกคนด้วยน่ะค่ะ

กังวลเหมือนกัน11กคครบ40แต่แม่เริ่มีอาการเหมือนคนใกล้กำลังสังเกตอาการยุค่ะตอนนี้39วิคค่ะ

VIP Member

ทำจิตใจให้สบายค่ะแม่ ตอนนี้ทางรพ.มีระบบป้องกันโควิดสำหรับแม่คลอดลูกค่ะ

Câu hỏi liên quan