9 Các câu trả lời

ปั้มกินไป สลับเข้าเต้าไปค่ะ ช่วงแรก พอเข้าเดือนที่2ปั้มให้ถี่ขึ้น สลับเข้าเต้าบ่อยๆ เพื่อสต็อกน้ำนมค่ะ ตอนนี้8เดือน กินเก่งขึ้นมาก สต็อกจะไม่ทันละค่ะ ปั้มกลางวัน เวลาทำงาน 2 รอบ กลางคืนเข้าเต้าค่ะ

VIP Member

2อาทิตย์หลังคลอดค่ะ ตอนนี้น้อง1เดือนแล้ว ทำไว้ก่อนไปทำงาน ตอนนี้มี20ถุงค่ะ ถุงละ4ออนซ์

จริงๆถ้าพอมีน้ำนมก็เริ่มสต๊อกได้เลยนะคะ ค่อยๆเกฌบสต๊อกทีละเล็กละน้อยก็ได้จ้า

สามารถเก็บในช่องฟิตได้จ้า ถ้าเป็นช่องฟิตที่ตู้เย็นมี 2 ประตู ก็เก็บได้นาน 4-6 เดือนเลยค่ะ

บ้านนี้ไม่ได้เริ่มสต๊อกค่ะปั๊มไปเก็บ ลูกกินไม่ทันตอนนี้มีอยู่ 100 ถุงแล้วค่ะ

อายุของน้ำนมตามอุณหภูมิหรือที่เก็บอยู่ได้ตามระยะเวลาประมาณนี้เลยจ้า

เริ่มสต๊อคตอนลูกกินไม่ทันค่ะ ประมาณสัปดาห์ที่2

VIP Member

เริ่มสตอคเดือนที่ 2 ก่อนกลับไปทำงสนค่ะ

เริ่มตอนน้อง 2 เดือนค่ะ

รู้สึกจะสต๊อกได้หลังจากน้องเดือนนึงได้ค่ะ ช่วงแรกๆน้ำนมยังไม่ค่อยออกเลยค่ะ ทั้งนวดกระตุ้น ทั้งพยายามให้ลูกเข้าเต้า จนได้กินอาหารเสริม b gift เลยช่วยเพิ่มน้ำนมให้เยอะขึ้น ปั๊มเก็บไว้สต๊อกให้ลูกได้สบาย เวลาไปทำงาน

Câu hỏi liên quan