16 Các câu trả lời

VIP Member

ยิ่งเครียดยิ่งมีผลต่อลูก ทำให้ลูกขาดออกซิเจนเสี่ยงแท้งหรือคลอดก่อนกำหนด พยายามอย่าเครียดสู้ๆนะค่ะ

คนท้องยิ่งเศร้ายิ่งเครียดยิ่งร้องไห้อันตรายต่อลูกนะค่ะบางคนเสี่ยงแทงคุกคามจากการเคียดค่ะ

คนท้องอารมณ์น้อยใจง่ายมากคะ จากที่ไม่เคยเป็น แต่ก็พยายามดูอะไรที่ทำให้ยิ้ม มีความสุขนะคะ

VIP Member

สภาวะแม่ตอนท้องเป็นเช่นไร จะส่งผลให้ลูกที่เดิดออกมาจะมีลักษณะของอารมณ์เช่นนั้น

Super Mum

บ้านนี้แม่ก็ร้องบ่อยเลยค่ะ อารมแปรปรวน เห็นพ่อกินน้ำอัดลมก็ร้อง งงเลย 😂

บ้านนี้จะร้องเวลาทะเลาะกับพ่อค่ะ ขึ้นเสียงก้ร้องแล้ว

มีแน่นอนคะ แม่จะเศร้า จะสุข หรือร้องไห้ น้องรับรู้ได้ทุกความรู้สึก

VIP Member

ลูกเค้ารับรู้นะคะ ไม่ว่าจะเจอปัญหาอะไร สู้ๆนะ

มีผลค่ะ หาอะไรทำค่ะที่ตัวเองทำแล้วสบายใจ

อย่าร้องบ่อยนะคะ น้องเศร้าตามแย่เลย

VIP Member

มีผลคะ พยายามอย่าเครียดค่ะ