10 Các câu trả lời

ตอนเราเป็นก็ท้อง 4เดือนค่ะ คุณหมอให้ทานมี ยาพารา ,ลดยาน้ำมูกชนิดที่คนท้องทานได้ และ ยาแก้ไอ ชนิดคนท้องทานได้ ที่สำคัญ คุณหมอให้ยารักษาผ่านสายน้ำเกลือค่ะ เพื่อที่จะไม่ดูดซึมโดยตรงถึงน้องค่ะ คุณแม่ลองถามคุณหมอดูว่า สามารถให้ยาผ่านสายน้ำเกลือได้มั้ย ขอให้คุณแม่และน้องปลอดภัยนะคะ (เราฝากพิเศษที่ รพ ชลประทานค่ะ)

เช็ดตัวค่ะ เหมือนเด็กเลยค่ะมีไข้ก็เช็ดตัว ดื่มน้ำเยอะๆ ยาต้านโควิดเขาไม่จ่ายกันละค่ะขนาดคนปกติเขายังไม่จ่ายฟาวิกันเท่าไหร่เลยตอนนี้ แม่ไม่ทานดีแล้วค่ะ ถ้าอาการแย่ลงจริงๆให้ยาฉีดทางเส้นเลือดเลยนะคะปลอดภัยกว่า

ขอบคุณนะคะ

ติดตอนสี่เดือนเหมือนกันค่ะ หมอให้แอดมิท แต่เราเลือกอยู่บ้าน เพราะกลัวหมอจ่ายยา เราไม่กินยาอะไรเลย เน้นล้างจมูก กินวิตามินบำรุง มีไข้ก็เช็ดตัวคะ ห้าวันอาการก็ดีขึ้น และหายได้เอง

เราติดตอน 7เดือน กินยาตามอาการเลย มีอาการแค่ไข้ ไอ หวัด กินแค่พารา แก้ไอ แก้หวัดแค่นั้น ไม่กินยาต้านโควิดเลย เป็นไข้ อยู่ 2วัน แต่เช็ดตัวตลอดเลย

15wขึ้นไปกินยาต้านโควิดได้ค่ะแม่ บ้านนี้ก็ติดโควิดตอนท้องได้4เดือนเหมือนกันค่ะ ตอนนี้7เดือนแล้ว ลูกแข็งแรงดีค่ะ บ้านนี้กิน 4-5วันก็หายค่ะแม่

แม่บ้านนี้เป็นพึ่งหายคะกินยาซาร่าอย่างเดียวไม่ได้ไปหาหมอเลยคะให้สามีดูแลใกล้ชิดเช็ดตัวบ่อยๆคะ

เอาผ้าชุบน้ำหมาดเช็ดจนกว่าไข้จะลด และกินยาพาราทุก 4 ชม .ครั้งละ 1-2 เม็ด นอนพักผ่อนเยอะๆ เด่วหายคะ

เราเป็นตอน3 เดือนหมอให้กินแค่ยาพารา ยาแก้แพ้ ยาแก้ไอ แค่นั้นอย่ากินเลยคะยาต้านมันมีผลต่อเด็ก

ตอนเราท้อง8เดือนเราติดโควิดหมอก็ให้ทานยาต้านโควิดนะยาไม่มีผลต่อเด็กในท้องนะค่ะ

เเต่ของเราหมอปากว่า เเต่อาจจะพิการได้ หรือไม่ก็ไม่สมบูรณ์ค่ะ เลยกังวล

TapFluencer

เราติดตอน24w คุณหมอไม่ให้กินนะ แต่ให้ยาทางสายน้ำเกลือ มีไข้39อยู่2วันค่ะ

กี่วันถึงหายคะ ตอนนี้พยายามกินยาพารา เเละเช็ดตัวบ่อยๆเอาค่ะ

Câu hỏi liên quan