9 Các câu trả lời

แม่หมั่นล้างมือเพื่อรักษาความสะอาดและใส่แมสปิดจมูกไว้ค่ะ แล้วก้ให้ลูกกินนมแม่ได้จามปกติ แต่เวลานอนถ้าสามานถแยกกันนอนได้ก้ดีค่ะ การมี่แม่ป่วยร่างกายจะสร้างภูมิคุ้มกันมาต่อสู้กับเชื้อโรต ถ้าลูกกินนมแม่ก้ได้รับภูมิคุ้มกันที่ต้านหวัดชนิดนี้ด้วย แต่ทั้งนี้หวัดก้มีกลายสายพันธ์ค่ะ หายป่วยไวไวนะคะ

VIP Member

แม่สามารถให้นมได้นะคะ ใส่หน้ากากอนามัยงดหอมน้อง น้องจะได้ภูมิคุ้มกันจากแม่เวลากินนมจากเต้าตอนแม่ไม่สบายค่ะ บ้านนี้ผ่านมาแล้ว ให้นมลูกปกติ แต่ใส่ผ้าปิดปากงดกอดงดหอม2สัปดาห์เลยค่ะ

ทานน้ำเยอะๆพักผ่อนมากๆนะคะ😊

ไม่ติดค่ะ แนะนำคุณแม่หาหน้ากากอนามัยมาสวมไว้ค่ะ เวลาอยู่กับน้อง และดื่มน้ำอุ่น น้ำเปล่าเยอะขึ้น เวลาป่วยน้ำนมคุณแม่อาจจะลดได้บ้าง แนะนำอย่าเครียดค่ะ ดื่มน้ำให้เยอะขึ้น ทานยาพาราได้

คุณแม่ไปหาหมอแล้ว ต้องแยกกับลูกสักคืน กลัวติดน้อง ให้นมสต๊อกไปก่อน เพราะจามภูมิแพ้มากเลยค่ะ

ไม่ติดจากน้ำนมคะ แต่จะติดจากการใกล้ชิดกับลูกซะมากกว่า ใส่หน้ากากอนามัย งดหอมแก้มลูก รู้ว่าทำยากใช่ไหมคะ555เราก็อดไม่ค่อยได้

ช่ายเลยคุณพ่อสั่งจับแยกสักคืน แม่จามภูมิแพ้มากๆ ใส่แมสแล้วยังกระเซ็น555

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-29673)

ไม่ติดค่ะ​ น้องกินได้ปกติ​ แต่พยายามอย่าไอ​หรือหายใจใส่ลูก​ค่ะ​

ไม่ติดค่ะให้นมได้ปกติ..แต่ใส่หน้ากากอนามัยด้วยนะคะ..

ไมีติดจากทางนม แต่เอาผ้าปิดปากคะ

english please

Câu hỏi liên quan