3 Các câu trả lời

VIP Member

ท้องแข็ง ห้ามนอนหงายค่ะ งดกิจกรรมที่ให้มดลูกบีบตัว (ลองหาอ่านดูนะคะ) สามารถทำให้คลอดก่อนกำหนดได้ หมอบอกถ้าท้องแข็งจะแข็งทั้งท้องเลยค่ะไม่มีจุดนิ่ม อาจจะมีอาการปวดหรือเจ็บร่วมด้วย หรือ แข็งเป็นก้อนๆข้างนึง น้องอาจจะโก่งตัวค่ะ ถ้ามีอาการอยู่ ปรึกษาคุณหมอนะคะ

ขอบคุณครับ แข็งทั้งท้อง ครับ นอนพักนิ่งๆ สักพักก็ดีขึ้นครับ

VIP Member

ท้องแข็งรึลูกโก่งตัว สังเกตดีๆค่ะ ถ้าอายุครรภ์แค่นี้เริ่มมีท้องแข็งก็เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดนะคะ

โอเคครับ ขอบคุณครับ

ตค

Câu hỏi liên quan