25 Các câu trả lời

เคยอ่านบทความมาว่า ถ้าลูกสะอึกบ่อยๆหรือนานๆ ไม่เป็นอันตรายค่ะ หมายความว่าเด็กแข็งแรงมากๆเลยด้วย เพราะสมองส่วนกลางพัฒนาได้ดีแล้ว

ปกติค่ะ บ้านนี้วันนึงเป็นสิบครั้งเลยค่ะ ตั้งแต่ 28วีค ตอนนี้จะ37วีคก็ยังสะอึกบ่อยเหมือนเดิมค่ะ หมอบอกว่าเด็กแข็งแรงดี ฝึกหายใจค่ะ

สะอึกค่า หลังมื้ออาหาร ของเราแฝด จะมีคนนึง สะอึกหลังมื้ออาหารเกือบทุกมื้อเลยค่ะ ส่วนอีกคน 2-3 วันสะอึกครั้งนึงค่ะ

ลองหาอ่านในอินเตอร์เน็ตดูค่ะมีข้อมูลบอกเยอะ เด็กสะอึกบ่อยถือว่าดีค่ะ เพราะกระบังลมเขาทำงานเต็มที่ จึงสะอึก

บ้านนี้ก็บ่อยค่ะ ไม่ต่ำกว่า2ครั้ง แม่ท้องกี่สัปดาห?แล้วคะ

ปกติค่ะ บ้านนี้บางครั้งนาน20-30นาทีจ้า

ปกติค่ะ เค้าฝึกหายใจจ้าคุณแม่

วันละ 3-4 รอบเลยคะ...บ่อยไปไหมคะ. กังวล

VIP Member

วันละ1-2 ครั้งค่ะ ประมาณ 10-15 นาที

ลูกเราก้อสะอึกค่ะ ปกติค่ะ

แต่สะอึก วันละ 3-4 รอบเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan