3 Các câu trả lời

บ้านนี้ย้ายสิทธิจากภูมิลำเนาเข้าคลีนิคที่ฝากครรภ์ พยาบาลหน้าเคาเตอร์มห้ยื่นแค่บัตรปชช.แล้วทำเรื่องย้ายให้เลยประมาน15วันก็ใช้ได้จ้า ย้ายสิทธิจะได้ไม่หมดค่าคลอดนะคะแม่

จร้า ดีจัง คลีนิกให้ย้ายเข้าเอง บ้านนี้ต้องหาเองค่ะ ต้องย้ายเดือนมิถุนานี้แล้วค่ะ เดือนกันยาคลอด

VIP Member

แม่ต้องถามที่โรงพยาบาลที่จะคลอดค่ะ เพราะแต่ละโรงพยาบาลค่าคลอดก็ไม่เท่ากัน แต่แนะนำว่าย้ายสิทธิ์ดีกว่า เก็บเงินที่จะเอาไปจ่ายค่าคลอดไว้ซื้อของใช้ลูกดีกว่าค่ะ

แม่อยู่บ้านที่สตูลค่ะ แต่จะคลอดที่โรงบาลหาดใหญ่ค่ะ

ประมาณ7000สำหรับห้องรวม2คืน3วัน รวมยาแล้ว

ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan