4 Các câu trả lời

ใช้วาสลีน(ปิโตรเลียมเจลกระปุกเหลืองๆ ที่เป็นใสๆมันๆ) ทาคู่กับโลชั่นยี่ห้ออะไรก็ได้(ที่บ้านใช้ครีมมิสทีนถูกๆ) ควักวาสลีนออกมา 2 finger base (2 นิ้วมือ หรือประมาณเหรียญ 10) แต้มเป็นจุดๆที่หน้าท้อง แล้วทาโลชั่นทับ ทำหลังอาบน้ำเช้า-เย็น วาสลีนช่วยล็อคความชุ่มชื้น ส่วนโลชั่นมีส่วนประกอบของน้ำกับน้ำมันช่วยเพิ่มความชุ่มชื้น และทำให้เกลี่ยวาสลีนง่ายขึ้นค่ะ ลงทุนแค่ร้อยกว่าบาท ทาได้ตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์ยันคลอด วิธีนี้ทั้งถูกและดีค่ะ หมอผิวหนังแนะนำมา ลองดูนะคะ

ไม่แนะนำใช้ bio oil นะคะ เพราะมีวิตามินเอ ซึ่งผลกับการแบ่งเซลของลูก ทำให้การแบ่งเซลผิดปกติค่ะ

บ้านนี้ใช้เบบี้ออยกับนีเวียตลับน้ำเงินค่ะ

VIP Member

Baby Oil หรือน้ำมันมะพร้าวค่ะแม่

Câu hỏi liên quan