17 Các câu trả lời

1ตัดผมสั้นเพื่อไม่ให้เกิดผมพันกัน 2ไม่ควรสางผมตอนผมเปียก 3ใช้แชมพูที่ลดผมร่วง 4กินโปรตีน แคลเซียม 5 ถ้าไม่ดีขึ้น ทำใจค่ะหลังคลอดจะร่วง3เดือน-1ปี และจะหยุดร่วงตอนน้องเลิกกินนมแม่ มันเป็นเพราะฮอร์โมนในร่างกายค่ะ บ้านนี้ก็เป็นอยากร้องไห้😭😭

ร่วงค่ะ ของเรานิร่วงตอนท้องเลยค่ะ เส้นผมบนพื้นที่กว่ดได้เยอะกว่าเส้นผมบนหัวอีกค่ะ แต่ผมก็ขึ้นใหม่นะคะ ชี้อย่างกะนกหัวขวานเลยค่ะ เฮ้อ กลุ้ม

ใจเย็นจ้า เดี๋ยวก็ขึ้นใหม่ค่ะ

VIP Member

บอกคุณหมอขอแคลเซียมเพิ่มดีกว่าค่ะ เพราะลูกดึงแคลเซียมคุณแม่ไปใช้เลยทำให้ผมร่วงค่ะ ปลูกผมค่อยเอาไว้หลังคลอดดีกว่า

ร่วงเหมือนกันจ้า ตั้งแต่ลูกสาวอายุ 4-5 เดือนร่วง จนตอนนี้ 7 เดือนกว่าก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะหยุด😂

VIP Member

จะล่วงหนัก3-4เดือน บ้านนี้หลังคลอดมาแล้ว6เดือนยังล่วงแต่น้อยลงจ้า ทนเอานี้ละคนเป็นแม่🥰

บ้านนี้ผมก็ร่วงเหมือนกันค่ะ เวลาสระผม เต็มพื้นเลยค่ะผม และก็เวลาหวีผมเต็มหวีเลยค่ะ

บ้านนี้ก็ร่วงค่ะเป็นคนผมบางยุแล้วก็บางลงอีก หนักใจเลย

บ้านนี้ร่วงหนักมาก ลูก 1ขวบแล้วยังร่วงอยู่ค่ะ

VIP Member

เหมือนกันค่ะ เลยตัดสั้น ร่วงน้อยลง

VIP Member

มันจะขึ้นมาใหม่คะ ผมจะชี้ฟูแทน 😂

Câu hỏi liên quan