88 Các câu trả lời

เราก็เป็นปกติไม่มีสิว เพิ่งมาขึ้นเยอะๆ ช่วงท้อง เราใช้น้ำเกลือเช็ดก่อนนอน เช็ดทุกที่ที่มีผื่นมีสิว ที่หลังรึว่าข้างลำตัวก็ใช้น้ำเกลือ เริ่มดีขึ้นหน่อย เหลือแต่รอยดำ เพราะเราขอบแกะ

เรารักษาที่สถาบันโรคผิวหนังอยู่ค่ะ คุณหมออนุญาตแค่ ล้างหน้าด้วยแอคเน่เอด จากนั้นทาคลินด้า+แป้งน้ำค่ะ นอกนั้นห้ามเด็ดขาด!! ย้ำ! เรารักษากับหมอผิวหนัง หมออนุญาตเท่านี้ค่ะ

บ้านนี้ใช้สบู่เหลวเด็กล้างหน้าค่ะ อดทนหน่อยน่ะค่ะแม่ๆ สู้ๆเป็นกำลังใจให้ค่ะ เป็นแม่นี่ลำบากกกก ฮอโมนคนเราไม่เหมือนกันค่ะ ใครว่าอันไหนดีบางทีก็ไม่ถูกก้มี

แม่บ้านนี่ก็เป็นค่ะ ชื้อวิตามินอี มาทาน เห็นผลดีหน้าดีขึ้น ตั่งแต่ 7วันแรก และที่สำคันนะคะจากคนที่เคยผมร่วงถึงร่วงมาก ตอนนี้ไม่ค่อยร่วงแล้วค่ะ ดีมากเลยค่ะ

บ้านนี้ก้อเป็นคะ.ก่อนท้องหน้าใสมาก แต่พอท้องฮอโมนต์เราเปลี่ยนสิวอักเสบขึ้นไม่ขาดเลย แต่พอเข้าเดือนที่5เริ่มยุบหายไปเองคะ แต่เหลือร่อยรอยให้รักษากันต่อ

ลองดื่มน้ำใบบัวบกมั้ย ม.มหิดลเค้าวิจัยสูตรอาหารมาเค้าบอกคนท้องดื่มได้ ส่วนลิงค์นี่สรรพคุณ แก้อักเสบ สมานแผล ล้างพิษด้วย https://medthai.com/%E0%B9%83%E0%B8%9A%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%9A%E0%B8%81/

แนะนำ2ตัวนี้คะ อ่อนโยนและสิวค่อยไปหาย เพราะ เราใช้เองสิวเห่อมากช่วงเดือนแรกเต็มแก้มทั้งข้างเลย ใช้จนตอนนี้5เดือนละคือสิวไม่ขึ้นแล้วหายไปเริ่มดีขึ้น

บ้านนี้ก่อนท้องสิวเต็มหน้าเลยค่ะ ตอยนี้ท้อง 8 เดือน มีแต่คนทักหน้าใส เราเองก็รู้สึกได้ค่ะ สิวตามแก้มตามหน้าผากไม่มีเลย หน้าขาวกว่าคอแล้วตอนนี้😄

เป็นตอนท้องเหมือนกันค่ะ จากคนไม่เคยเป็น เครียดไม่กล้าออกไปไหน เลยปล่อยไปอย่าคิดมาก แม่สู้ๆนะคะ คลอดแล้วหายเลยค่ะ หน้ากลับมาเหมือนเดิม✌🏻

เค้าก็เป็นหนักๆขึ้นหลังด้วยเต็มหลัง เป็นตั้งแต่6wตอนนี้29wละไม่ได้ทำไรเลยล้างหน้าด้วยนำเปล่าปกติมันหายไปเองเหลือแต่ที่หลังที่ค่อยๆหาย