49 Các câu trả lời

รอบแรกไม่ผ่านค่ะแต่รอบ2พึ่งตรวจมาเมื่อวานค่ะกลืนน้ำตาลไป100gโดนเจาะเลือดไป4เข็มชม.ละ1เข็ม.เกือบตุยค่ะเพราะแม่กลัวเข็มมาก555สรุปผ่านค่ะ

ขอให้ผ่านเหมือนกันนะคะ

บ้านนี้รอบแรกไม่ผ่าน รอบสองผ่าน2 ไม่ผ่าน2 หมอวินิจฉัยว่าเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ แต่ไม่น่ากลัวค่ะถ้าเราคุมน้ำตาลได้ทุกอย่างคือ OK

บ้านนี้ไปกินมาแล้วค่ะ ทั้งจะอ๊วกทั้งร้องไห้ 😂😂กินแล้ว งดอาหารต่อจนต้องเจาะครบ 4 เข็ม วันนั้นกินข้าวตอนเที่ยงเลย

ผ่านแล้วค่ะ พยายามลดของหวานลดค่ะ😊

ทางนี้รอบ 2 ก็ไม่ผ่าน งดแป้งจนน้ำหนักลง หมอให้ฉีดอินซูลินลดน้ำตาลในเลือดเอง 😅 ลำบากมากสำหรับคนที่กลัวเข็มอย่างเรา

คุมอาหารคะ วิธีการและวิธีทำอาหารในเนตมีบอกละเอียด คุมไม่ใช้ลด ควรทานให้พอตามที่ร่างกายต้องการในแต่ละวัน

บ้านนี้ผ่านตั้งแต่รอบแรกเลยค่ะหมอให้กิน2ขวดทีเดียว อ้วกแทบพุ่งหวานแสบคอ เพราะคนในครอบครัวเราเป็นเบาหวาน

แม่บ้านนี้ยังไม่ได้กลืนน้ำตาลสักรอบเลยค่ะเพราะแม่ยังแพ้ท้องยุ่เลยค่ะมีแม่ๆบ้านไหนแพ้ท้องบ้างไหมคะ

TapFluencer

รอบเเรกไม่ผ่านค่ะ รอบ2ผ่านค่ะเเต่โดนเจาะพรุนเลยค่ะ4เข็มรอบ2คุมอาหารก่อนไปค่ะรอบเเรกไม่ได้คุมเลย

งดน้ำงดอาหารนะคะ งดอาหารที่มีน้ำตาล เช่นผลไม้ น้ำอัดลม ขนมหวานนะคะ ผลออกมาจะได้มีน้ำตาลคะ🥰

บ้านนี้โดน2รอบผ่าน2รอบเลยค่ะ งงมากโดยเฉพาะรอบที่2 ผ่านได้ไงกินน้ำอัดลมแทบจะทุกวัน55555

Câu hỏi liên quan