263 Các câu trả lời

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ อยากไปทำงานจนคลอดเหมือนกัน แต่ดูแล้วไม่น่าไหว ปวดจิมิ นอนพลิกตัวตอนกลางคืนลำบากมาก

บ้านนี้32 week 2มีเกรนได้ทำงานจนคลอดเลยค่ะปวดร้าวแค่ไหน ก็ต้องสู้กับชีวิต เพราะชีวิตสู้กับค่ะ สู้ๆนะค่ะแม่ๆ✌️🥰

เหมือนกันเลยค่ะคิดว่าจะเอาให้ไหวเพราะมีเพื่อน ทำงานวันนี้ พน ไปคลอดอยากทำมั่ง แต่ไม่น่าได้ค่ะ😂

32+4 week ยังคงขี่รถไปทำงานเองค๊า ทำยันคลอดค่ะ เก็บวันลาไว้เลี้ยงลูกตอนเค้าออกมาแล้วค่ะ ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ✌🏻

VIP Member

ตอนแรกจะทำงานถึงวันคลอด ตอนรี้เปลี่ยนใจลาตอน 38 w ค่ะ ไม่รุ้จะคลอดก่อนจะถึงวันลารึเปล่า ตอนนี้ 36+6 แล้วค่ะ ^^

เหมือนกันเลยค่ะ กำหนดคลอด 5 ธันวาคม คิดไว้จะเริ่มลาคลอดวันที่ 1 ธันวาคม ตอนนี้อยากจะลาตั้งแต่วันนี้ล่ะ😂

39w แล้วยังไม่ลาคลอดค่ะ ตั้งใจว่าจะทำงานจนกว่าจะปวดท้องคลอด เพราะได้วันลาแค่จากที่ทำงานแค่ 45 วันเอง 😓

VIP Member

บ้านนี้ทำจน 40+1 ค่ะ พอดีตอนเที่ยงเลือดออก เลยไปหาหมอ ค่ะ ไม่งั้นคงทำต่อ 555 อยากอยู่กับลูกให้นานที่สุดค่ะ

ลาตอน36วีคคะท้องสองท้องแรกทำยันวันคลอดเลยคะท้องแรกอึดคะได้ลุกชายท้อง2ไม่ไหวปวดตัวมากได้ลุกสาวคะ😊

บ้านนี้32w5d ยังขับรถมาทำงานเองอยุ่เหมือนกัน ว่าจะทำจนกว่าจะไม่ไหวเลย อยากมีเวลาพักอยู่กับลูกนานๆๆ

Câu hỏi liên quan