263 Các câu trả lời

แม่บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะคุณแม่ 33+3 แล้ว ขับรถไปทำงานเองทุกวัน แต่แม่บ้านนี้ลาคลอดสิ้นเดือนนี้ เพราะจะทำถึงวันคลอดเลยกลัวออกก่อนกำหนดค่ะ แม่บ้านนี้เป็นเส้นเลือดขอดที่ขาด้วยปวดมากจ้า

ทางนี้น้องมาตอนเรียนปวส.เทอมสุดท้ายเลยค่ะ32วีคเปิดเทอมพอดี🤣🤣เเต่ไปเเค่อาทิตยเเรกขอเป้นส่งงานเอาค่ะนั่งรถไปเรียนไม่ไหวบ้านอยู่ห่างรร.40กิโลก่อนท้องบิดมอไซไปชิวๆตอนนี้ไม่ได้เเย้ว🥹🥹

บ้านนี้ศึกษาข้อมูลคร่าวๆ ว่าคนมักคลอดตอน 37-39 w เลยลาตอน 38 คิดไว้ว่าน่าจะได้นอนพักสักอาทิตนึง พอลาปุ้ป นอนพักได้แค่วันเดียว เจ็บท้องคลอดเลยจ้า เหมือนรู้ว่าแม่ลางานแล้ว ออกมาได้

หูยดีจัง

บ้านนี้ได้ลาตอน32 w ค่ะ ตอนแรกก็ตั้งใจจะทำงานจนคลอด แต่ตอน 32w ปากมดลูกเปิด 2 เซน ให้ยายับยั้งคลอด นอนรพ.อยู่ 2 คืน เลยต้องจำใจลาก่อน คลอดตอน 39+4w ได้อยู่กับลูกแค่เดือนกว่าๆก็ต้องกลับไปทำงานแล้ว

32 4 w เท่ากันเลยค่ะ ตอนนี้เริ่มจะไม่ไหวแล้วท้องใหญ่ น้ำตาลขึ้นความดันขึ้น กลัวจะเป็นภาวะครรภ์เป็นพิษ ยืนทำงานเท่าก็บวม กลัวจะส่งผลกระทบถึงตัวเล็ก เลยลาตั้งแต่เนินๆเลยค่ะ แอบกังวน

คงต้องใกล้คลอดมากๆค่ะถึงจะลา ตอนนี้เท้ากำลังบวมปวดหลังปวดก้นกบมากเดินก็ไม่ค่อยคล่องตัวเท่าไหร่ แต่จะอดทนอีกนิดค่ะเพื่อจะได้อยู่กับลูกนานๆ งานก็ไม่หนักเท่าไหร่ยังพอไหว

37w ไปทำงานทุกวันขับรถไปกลับบ้านกับที่ทำงาน80กิโล พอมีมูกเลือดออกมาพี่รักษาการผอ.ให้หยุดจนถึงคลอดเลยค่ะ แต่พออีกวันก็คลอดก่อนเลย รู้สึกดีที่ไม่ปวดท้องคลอดระหว่างขับรถ

อายุครรภ์ห่างกันวันเดียว มีอาการเหมือนกันเลยค่ะ กลางคืนกว่าจะได้นอนตี 1 ไปแล้ว เพราะฉี่บ่อยมาก ไหนเช้าจะต้องไปทำงานอีก เหนื่อยมากค่ะช่วงนี้ อยากพักแล้วเหมือนกัน 😢

VIP Member

ตอนนี้ 37Weeks แล้วค่ะ คิดเหมือนกันเลยค่ะ จะทำงานจนถึงคลอด แต่ตอนนี้เริ่มเดินจะไม่ไหวแล้ว แฟนจะให้ลาคลอดตัังแต่วันที่ 1 พ.ย.เลย เราก็ยังลังเลอยู่ 55 (กลัวแตกก่อน)

แม่ไปต้องคลอดหลัง38วีคนะคะเด็กถึงจะแข็งแรงดี ปลอดภัย ถ้าคลอดก่อนล่ะก็คือการคลอดก่อนกำหนดนะคะ ปอดลูกอาจพัฒนายังไม่สุดดีค่ะ ต้องฝึกขมิบอวัยวะเพศบ่อยนะคะ

Câu hỏi liên quan