2 Các câu trả lời

VIP Member

น้ำหนักลูกเท่าไหร่คะ ตามจริงแล้วน้ำหนักลูกจะมากน้อยอยู่ที่หลายๆอย่าง เช่น กรรมพันธุ์พ่อแม่ตัวสูงใหญ่ไหม อาหารที่แม่กินเพียงพอไหม พักผ่อนน้อยไปหรือเปล่า ลูกมีโรคแทรกซ้อนตอนท้องอะไรไหม ทุกอย่างส่งผลหมดค่ะ ถ้าเรื่องอาหารเน้น 5 หมู่ค่ะ

คุณแม่ลองเอาใบที่หมอซาวน้องมาเปรียบเทียบกับในแอฟนี้ดูนะคะ ว่าคุณแม่ตั้งท้องเท่านี้น้องต้องหนักเท่าไหน เพราะในแอฟนี้เค้ามีให้เราเทียบอยู่ค่ะ ถ้าน้องน้ำหนักใกล้เคียงกับแอฟนี้ก้ไม่อันตรายค่ะ

Câu hỏi liên quan