9 Các câu trả lời

เราเลือดจางจางค่ะ เป็นพาหะธารัสซีเมีย หมอให้ยาบำรุงเลือดมากินก็พยายามกินทุกวันไม่เคยลืมกินเลยค่ะ คลอดมาน้องปกติค่ะ. ตอนนี้กำลังท้องคนที่2 ก็เป็นเหมือนเดิมค่ะ พยายามกินของที่บำรุงเลือดกินยาให้ครบตามที่หมอสั่งค่ะ ลองเข้าgoogleดูนะคะ วิธีดูแลคุณแม่เลือดจางขณะตั้งครรภ์ค่ะ

หมอไห้ไห้กินไข่ ตับ เยอะๆ เเละเพิ่มยาบำรุงเลือดเป็น 2 เวลา เช้า_เย็น เรากินได้เเค่ 7 วันก็คลอดน้อง น้องแข็งเเรงดี ไม่เหลืองไม่ซีดค่ะ เเต่แม่ จะมีอาการ ชามือ ชาเท้า ชาหน้า หลังคลอดน้อง 4 ชม. แม่บ้านนี้ผ่าคลอดค่ะ

เราภาวะซีดค่ะ ตรวจครั้งแรก33.3 พอตรวจตอนอายุครรภ์32วีคได้30 หมอไห้แค่ยามาทานแต่พอคลอดน้องไม่เหลืองไม่ซีดน่ะค่ะ ร่างกายแข็งแรงดีค่ะ

หมอไม่บอกให้บำรุง พวกเลือดตับหรอค่ะ แล้วให้ยาบำรุงเลือด ตอนท้องคนแรกหมอบอกว่าถ้าจางมากอาจตกเลือดได้

ทานไข่ ตับ แล้วก็ยาบำรุงเลือที่หมอให้ค่ะ

VIP Member

ครอด ?? หมายถึง คลอดลูก ใช่ไหม

มีเพื่อนเป็นค่ะ กินยาบำรุงตามหมอสั่ง ลูกปกติค่ะ

ทานไข่วันละสองฟองค่ะ

VIP Member

ไม่ค่อยเข้าใจคำถามเลย

ขอโทษทีจ้าพิมผิด

VIP Member

ลูกแขงแรงดีค้ะ

Câu hỏi liên quan