49 Các câu trả lời

VIP Member

ตอนแรกคิดจะซื้อเหมือนกัน แต่พอไปหาข้อมูล มีหมอท่านนึงบอกว่าไม่จำเป็น เพร่ะช่วง7เดือนเราจะสมารถรับรู้การดิ้นของน้องได้ดีแล้ว และเครื่องนี้ถ้าเราไม่รู้ว่าหัวใจน้องอยู่ตรงไหนก้ฟังลำบากค่ะ เลยไมซื้อ แต่เอาที่แม่สะดวกค่ะ

เห็นข้อเสียคือหาตำแหน่งหัวใจลูกยาก เลยไม่ได้ซื้อค่ะ ดูยูทูปเขาฟังเสียงหัวใจ สรุปไม่ถึงร้อยครั้งต่อนาที คิดว่าอาจไปโดนตำแหน่งชีพจรแม่ รอฟังตอนหมอนัดดีกว่า ถึงใช้ก็ใช้ได้ไม่นาน เสียดายเงินค่ะ

ค่ะ แค่รู้สึกลูกดิ้นก็มีความสุขแล้ว เสียงหัวใจก็รอฟังวันที่หมอนัด นานๆได้ฟังที ตื่นเต้นดีค่ะ 😂

จำเป็นนะคะ สำหรับแม่ที่มีความกังวล แรกๆ อาจหาตำแหน่งยาก แต่ถ้าได้ฟัง 2-3 ครั้ง จะหาตำแหน่งแม่นเหมือนจับวาง สำหรับแม่เองถืกว่าคุ้มค่ะ

ท้องแรกก็ซื้อฟังค่ะ อุ่นใจดีฟังเช้าฟังเย็น ส่วนท้อง 2 นั้น อยากซื้อค่ะแต่ไม่มีเวลาฟัง จะพลิกตัวหนีจากพี่สาวเค้ายังยากเลยค่ะ 😅

เคยหัวใจหยุดเต้นมา2ท้อง ท้องนี้มีติดไว้วันไหนดิ้นน้อยก็จะฟังค่ะเพื่อความสบายใจของอิแม่

VIP Member

ซื้อมาเหมือนกันเลยค่ะ รุ่นนี้เลย ได้เอาไปให้คุณหมอช่วยสอนหาตำแหน่งฟังหัวใจน้องด้วยค่ะ

แม่บ้านนี้ซื้อมาฟังอยู่จ้า...ซื้อมาฟังตอน14wก็ได้ยินชัดเลยจ้าตอนนี้17w5วันจ้า...(ท้องสอง)

VIP Member

ซื้อมาฟังช่วงแรกๆ ตอนยังไม่รู้สึกว่าลูกดิ้น ตอนนี้ลูกดิ้นแล้ว ขายต่อแล้วค่ะ

ใช้เหมือนกันค่ะแต่พอท้อง 6 เดือน อยากมาลองฟัง หาตำแหน่งลูกไม่เจอค่ะ55555

อยากจะซื้อเหมือนกันจ้าแต่โดนสามีห้ามซื้อเลยอดจ้านางบอกว่าเปลือง😅