109 Các câu trả lời

ยินดีด้วยค่ะขอให้น้องและคุณแม่แข็งแรงๆน่ะค่ะเรากำหนดคลอด13พ.คค่ะลุ้นเหมือนกันค่ะว่าจะคลอดวันที่เท่าไหร่ตอนนี้36wแล้วค่ะทั้งกลัวทั้งตื่นเต้นลูกคนแรกค่ะ

บ้านนี้ก็3 พค.อิจฉาจังเลยอยากแตกบ้างแล้ว ยินดีด้วยนะคะคุณแม่ ขอสอบถามหน่อยน้องหนักเท่าไหร่คะ

น้ำหนักไม่ค่อยเยอะค่ะ 2540 กรัม แต่หมอบอกน้ำหนักดีแล้ว ค่อยบำรุงเอาค่ะ

ชื่อเหมือนกันเลยคะ​ น้องเมษา เกิดวันที่14เมษายน64​ นน.2,424​ เกิดเวลา8.34​ เพิ่งแตกเมื่อวานเลยจ้าา

น่ารักมากเลยค่ะ ลูกสาว ❤️

ยินดีด้วยนะค่ะแม่ ท้องนี้ท้อง2 หรือท้องแรกค่ะ ตอนนี้ก็ได้37วีค ยังเงียบๆอยู่

ท้องแรกค่ะ ฉีดยาเร่ง ปากมดลูกเปิดหมด เลยต้องออกมาเลยค่ะน้ำคร่ำแตกก่อนด้วยค่ะ 😊😅

อาการเดียวกันเลย แต่ไม่มีน้ำเดิน ปวดท้องตั้งแต่ตี 2 ตี 3 มา รพ.6 โมงเช้า คลอด 9.15 ค่ะ

ตอน 29 วีค บ้านนี้เคยปากมดลูกเปิดไปรอบนึงแล้วค่ะ หมอให้ยาระงับคลอด แล้วก็ห้ามทำงานหนัก ห้ามเดินค่ะ แต่แม่ก็ต้องเดินค่ะ เพราะต้องไปทำงาน แต่กลีกเลี่ยงการเดินให้น้อยที่สุด เดินก็ระวังค่ะ

อยากคลอดง่ายแบบนี้บ้างค่ะ..น้องน่าตาน่าเกลียดน่าชังมากค่ะ🥰🥰

ดีใจด้วยคะคุนแม่ คุยแม่รอจนแน่ใจยังไงค่ะสังเกตจากอะไรบ้างค่ะ

ขอบคุนค่ะ ขอให้น้องเลี้ยงง่ายๆนะคะแม่

คลอดง่ายมากเลยคะแม่ บ้านนี้39+6ภาวนาให้คลอดง่ายเหมือนแม่ 😍

อยากแตกเหมือนกันจ้า 37w5d กำหนด1พ.ค. หน่วงท้องน้อยเป็นพักๆละ

ทางนี้หมอนัด1พคตอนนี้ยังไรวีแววเลยค่ะน้องน่ารักมากค่ะ

Câu hỏi liên quan