24 Các câu trả lời

ลองตัวนี้เลยค่ะ สรรพคุณเยอะดีสำหรับแม่ท้องค่ะเราก็ทานอยู่ค่ะ ลดน้ำตาล ไขมัน เบาหวานอยู่มัดเลยค่ะ

ทำใจให้สบายจ้ะแม่​ บ้านนี้เข้ากลุ่มเพจเบาหวานตอนท้อง​ ได้ความรู้เยอะเลย​ แม่ๆในเพจเขาแชร์​กัน​ อีกอย่างหลายๆคนที่คลอดแล้ว​ เด็ก​ๆเกือบทุกคนคือแขงแรงปกติทุกอย่างเลย✌️✌️

ต้องลองกินไม่มีน้ำตาลนะ ปกติเราทำอาหารกินเองไม่เคยใส่น้ำตาลกะน้ำปลา แค่ซีอิ๋วขาวจบค่ะ

ต้มน้ำใบเตย กินแทนน้ำเปล่า ทานข้าวสวย แทน ข้าวเหนียว แม่บ้านนี้ ทำได้ผล มาแล้วจ้า

ไม่ใส่น้ำตาลนะค่ะ

บ้านนี้กินข้าวเหนียวก่อนไปตรวจน่ำตาลพุ่ง185😂ไม่รู้จะคุมอาหารยังไงอยากกินแต่ของหวาน

บ้านนี้ก็เหมือนกันอยากกินแต่ของหวาน นำ้ตาลสูง หมอว่าไม่เป็นไร อยากกินไรกินเลย เข้าใจว่าคนมันอยากกินแต่อย่ากินเยอะ ลดปริมาณลงหน่อย😂

เวลายุที่บ้านน้ำตาลปกติแต่ทำไมมายุกลับหมอพุ่งเหมือนกันค่ะหาวิธีเหมือนกันค่ะ

หักดิบงดของหวานทุกชนิด ต้มน้ำใบเตยแทนข้าวค่ะ งดประมาณ 2 อาทิตย์ ไปตรวจใหม่ ผ่านค่ะ

ขอบคุณค่ะ

งดน้ำหวานน้ำอัดลมค่ะ กินข้าวแต่พอดี เน้นกินผักกินไก่/ปลา ไม่กินขนมหวาน

แม่ศึกษาในยูทรู มีอาหารคุมน้ำตาลคนท้องเยอะเลยค่ะแม่

กินกระเจี๊ยบเขียวลวกวันละ7-8ฝัก อาทิตย์เดียวลดเลยค่ะ

น้ำใบเตยค่ะ งดของหวานๆเลยค่ะ