21 Các câu trả lời

บ้านนี้น้องไม่ค่อยดิ้นดิ้นเบาแต่พออัลตราซาวหมอบอกน้องดิ้นปกติแค่คุณแม่ไม่ค่อยรู้สึกแม่บ้านนี้คิดมากเลยซื้อเครื่องฟังเสียงหัวใจน้องมาฟังซะเลยวันไหนน้องไม่ดิ้นก็ฟังเสียงหัวใจเอา

ฟังได้ตั่งแต่12 w ขึ้นไปคะบ้างบ้านได้ยินชัดบางบ้านได้ยินไม่ชัดบ้านนี้น้องจะอยู่ข้างขวาใต้สะดือ

บ้านนี้ดิ้นตั้งแต่20w แล้วค่ะ บางวันดิ้นเบาบางวันดิ้นแรงแล้วแต่ท่าเด็ก ที่คุณแม่ไม่ค่อยรู้สึกอาจเป็นเพราะผนังหน้าท้องยังหนาอยู่ก็ได้ค่ะ.

VIP Member

น้องดิ้นสม่ำเสมอตอน 28 วีคนะค่ะแม่ไม่ต้องกังวลค่ะ ช่วงไตรมาสสองน้องจะมีเวลาหลับค่ะแม่ หลับ 20 ชม. ตื่น 4 ชม. ค่ะเท่าที่ศึกษามานะค่ะ

ถ้าคุณแม่หนังหน้าท้องหนาก็จะไม่ค่อยรับรู้ว่าลูกดิ้นแรง แต่ก็ยังรู้สึกน่ะ แต่ถ้าไม่รู้สึกเลยหายไปเลยควรพบหมอน่ะค่ะคุณแม่

VIP Member

คอยนับลูกดิ้นด้วยนะคะ วันนึงได้10ครั้งก็ยังดีค่ะ ถ้าไม่ดิ้นเลยดิ้นน้อยลงกว่าปกติไปหาหมอนะคะ

นับลูกดิ้นค่ะ เกิน 10 ครั้ง / วัน ถ้าดิ้นน้อยหรือดิ้นเบาจากที่เคยจนผิดสังเกตุหาหมอด้วนจเาาาา

ถ้าวันนึงแม่สังเกตุว่าน้องดิ้นน้อยมากกก อย่าชะล่าใจนะคะ ไปให้หมอตรวจหน่อยก็ดีคะ

VIP Member

ดิ้นทุกครั้งหลังกินอาหารเลยค่ะหรือเวลาหิว ดึกๆดิ้นเก่งมากค่ะช่วงตีนึงตีสอง

VIP Member

ของเราดิ้นเก่งค่า แต่ละคนไม่เหมือนกันบางคนผนังท้องบาง บางคนผนังท้องหนาค่ะ

VIP Member

บ้านนี้6เดือนเหมือนกัน​ จะดิ้นแรงเป็นบางวันค่ะ​ บางวันนานๆทีถึงจะดิ้น

Câu hỏi liên quan