66 Các câu trả lời

แม่บ้านนี้แทบจะขาดไม่ได้เลยคะ กินมาตลอดเลยวันละพู ตั้งแต่ท้องได้4เดือนเหมือนกัน จนตอนนี้ 36wแล้ว ยังกินทุกวัน😂ยิ่งช่วงนี้ทุเรียนเยอะมากๆ อดใจไม่อยู่จริงๆ เวลาแม่กินก็คอยสังเกตุตัวเองด้วยนะคะว่ามีอาการที่ไม่ดีใหม ถ้ากินแล้วปกติก็กินเถอะคะ 😄

VIP Member

กินได้นะคะ ทุเรียนมีโพเลตสูง เป็นประโยชน์ต่อลูก แม่บ้านนี้ท้อง4เดือนเหมือนกันคะตอนนี้ กินตั้งแต่ท้องได้เดือนนิดๆเลยคะ แต่กินปริมาณที่พอดี แต่น้ำหนักแม่บ้านนี้ขึ้นมาแค่เกือบกิโลเดียวอยู่เลยคะ

กินได้แค่นิดหน่อย ของเราถูกห้ามกินเพราะคนเหนือเขาเชื่อกันว่ากินทุกเรียนจะทำให้ลูกร้อนและตายในท้อง เห็นก็อยากกินแต่เพื่อลูกเราเลือกที่จะอดใจไว้ก่อน

กินได้ค่ะเเต่ต้องกินวันละพูนะคะกินพอประมาณค่ะไม่เยอะจนเกินไปนะคะอาจจะส่งผลกระทบต่อเด็กในท้องได้ค่ะ ***ทุเรียนมีประโยชน์มากมายต่อเด็กในครรภ์

นี่ก็​กินค่ะ ช่วงนึงอยาก​มากๆน้ำตาล​ขึ้น​เลยต้องงด แต่​กินละดีค่ะหมอบอกให้กินในปริมาณ​น้อย​ๆค่ะ เดี๋ยว​ท้องอืด+น้ำตาล​ขึ้น​

ทุเรียนมีโฟเลตสูง คุณแม่ท้องทานได้ค่ะ แต่วันละไม่เกิน 1 พูเท่านั้นค่ะ ยกเว้นคุณแม่ที่เป็นเบาหวาน ต้องปรึกษาคุณหมอด้วยค่ะ😊

เห็นแล้วอยากกินมากๆเลยค่ะ...บ้านนี้ท้องก็กินนะคะ..หมอบอกกินได้ไม่มากค่ะและที่สำคัญอย่าพยายามกินช่วงเย็นหรือก่อนนอนค่ะ

ท้อง 2 เดือน กินทุเรียนไป 2 พูแล้วค่ะ อยากกินมาก ทุเรียนทอดก็กินค่ะ แต่รุว่าไม่ดี เพราะเป็นของทอด แต่มันอยากกิน😫😫

กินได้จ้า เเต่ควรกินเเค่พลูเดียวพอนะคะ กินในปริมาณที่พอเหมาะนะคะถ้ากินเยอะไปจะมีผลเสียต่อลูกน้อยในท้องค่ะ

ทานได้ค่ะสัก1-2พู ระวังเรื่องน้ำตาลนะคะ คุณแม่บางท่านมีเจาะน้ำตาลรอบสอง แนะนำ พันธุ์ ชะนี กับ หมอนทองค่ะ ✌️✌️

Câu hỏi liên quan