17 Các câu trả lời

บ้านนี้ไปถอนฟันกรามตอน 6 เดือนได้มาเหมือนกันค่ะกินแค่เม็ดเดียวก็เลิกกินค่ะแล้วก็ปล่อยให้หายเองค่ะ พาราเซตามอล เวลาไม่สบายทานได้แต่ก็ไม่กล้ากินเยอะค่ะกินน้ำอุ่นช่วยด้วยค่ะไม่กล้ากินติดต่อกันกลัวจะส่งผลกับน้องค่ะ🥰

VIP Member

Amoxicillin คนท้องทานได้นะคะ ปลอดภัยในหญิงตั้งครรภ์ คุณพ่อเป็นเภสัช ตอนไม่สบายตั้งท้องอยู่ก็ได้ทานตัวนี้เหมือนกันค่ะ

กินได้ค่ะแม่ ถ้าเป็นยาที่หมอให้มา เค้าจะให้ยาที่คนท้องกินได้ค่ะ แต่อย่าซื้อยากินเองนะคะ ต้องกินแค่ที่หมอให้

แม่ตั้งครรภ์ได้กี่เดือนแล้วค่ะ บ้านนี้ตอนท้องป่วยไปหาหมอ หมอไม่เคยให้ทานยาเลยค่ะ หมอ กลัว เด็กไม่ปอดภัยค่ะ

3เดือนหมอที่ราชวิถีจะไม่เนาะนำให้กินยาเลยนะค่ะแม่ พึ่งได้12wเอง บ้านนี้ตอนท้อว6เดือนติดโควิดยังได้กินแต่พาราครึ่งเม็ดเองค่ะ

ทานได้ค่ะ ตอนไปเจาะกุ้งยิงตาหมอก็ให้ทานแก้อักเสบตัวนี้ค่ะ ตอนนี้26w+6 ไม่มีอะไรผิดปกติค่ะ

ไม่ได้ค่ะแม่ คนท้องเขาไม่ค่อยอยากให้ทานยาด้วยซ้ำ แต่ถ้าจำเป็นจริงๆทานได้แค่พาราค่ะ

เคยทานค่ะตอนนั้นกินหอยแครงลวกแล้วลำไส้ติดเชื้ออักเสบ คุณหมอให้ยาตัวนี้มาทานค่ะ

คุณแม่ได้แจ้งคุณหมอว่าตั้งครรภ์มั้ยคะ ถ้าแจ้งแล้วคุณหมอให้มาน่าจะทานได้ค่ะ

ถ้าหมอเป็นคนจัดให้คือกินได้ค่ะแม่

ถ้าแม่แจ้งหมอว่าตั้งครรภ์ ยาที่หมอให้มาน่าจะทานได้นะคะ

แม่กำลังตั้งครรภ์ต้องกินยาตามหมอสั่งเท่านั้นค่ะ