13 Các câu trả lời

ความเสี่ยงต่ำนะคะ ความแม่นยำ 70% อาจจะเกิดขึ้นได้ ถ้าหมอพูดตามนี้ก็ถือว่าปกติค่ะ เป็นการแจ้งข้อมูลที่ถูกต้องให้ทราบ บ้านนี้ความเสี่ยง 1:20000 หมอก็พูดแบบนี้ค่ะ

บ้านนี้เสี่ยงสูง1:110ผลเจาะน้ำคร่ำปกติ คลอดออกมาปกติตอนนี้จะ3เดือนแล้วค่ะ กรณีของแม่เสี่ยงต่ำนะคะเสี่ยงสูง250ลงไปค่ะ ถ้าแม่ไม่ชัวร์สามารถตรวจนิฟได้ค่ะ

ไม่น่ากังวลเลยค่ะ ถ้าเกิน 250 ขึ้นไปคือเสี่ยงต่ำ หมอจะบอกแค่เสี่ยงต่ำหรือเสี่ยงสูง ของเราผล 1:85 เสี่ยงสูง โดนเจาะน้ำคร่ำ แต่ผลออกมาคือปกติค่ะ

ขอบเค้าหมอพูดจาขู่ทุกทางค่ะแบบพูดเครียดมากบังคับให้เจาะน้ำคร่ำให้จ่ายเงินอย่างเดียวเลยค่ะ4000 🤣

ผลตรวจของแม่แทบไม่มีความน่ากังวลเลยค่ะ ของเราท้อง 2 ตอนนั้นผล 1:650เราก็หวั่นๆ แต่ถ้า1:250 ต้องเจาะน้ำคร่ำยืนยันผล

บ้านนี้ก้อเสี่ยงคะ1.85 พอเจาะน้ำคร่ำแล้วปกติคะตอนนี้37wแล้วคะรอคลอดแล้วคุณแม่อย่ากังวลนะคะสู้ๆคะ😊

บ้านนี้1:3เสี่ยงสูงเจาะน้ำคร่ำผลออกมาปกติจ้าดีหน่อยหมอที่ฝากครรภ์เขาพูดจาดีไห้กำลังใจ ☺️

คุณแม่ไม่ต้องกังวลค่ะ บ้านนี้1:460 น้องคลอดออกมาปกติดีค่ะ ตอนนี้2ขวบแล้ว

บ้านนี้1:1พันเท่าไรจำไม่ได้ คลอด3820กรัม ตอนนี้9mแข็งแรงและซนมาก

ของเรา 1:1200 หมอบอกเสี่ยงต่ำนะคะ ไม่น่ามีอะไรให้กังวล

ขอบคุณทุกๆคนมากเลยนะคะ หายเครียดขึ้นมาหน่อย