457 Các câu trả lời

ไม่จริง ทำเหมือนดีดเลยบ้านนี้555 กลางวัน กลางคืนก็จะทำโน้นทำนี่ จัดโน้นจัดนี่ทั้งๆที่เป็นห้องเช่าเล็กๆ ทำแทบทุกชั่วโมง ไม่รุ้จะรักสะอาด ขยันอะไรนักหนา แฟนบ่น555

แม่บ้านนี้ไม่รุสิค่ะมันต้องทำถึงแม้จะท้องโตขึ้นเลื่อยๆจนตอนนี้จะคลอดเเล้วก้อยังยุดทำไมได้มีอะรัยให้ทำไปหมดขวางหูขวางตาไปหมด😉

ท้อง4เดือนแต่ยังทำงานโรงงานอยุ่ค่ะเมือยง่ายมากแต่ต้องอดทนต่อ

แล้วแต่วันค่ะบางวันก็ขยันเกิ๊นบางวันไม่อยากทำอะไรเลยแต่ก็ต้องทำ..เพราะไม่รุ้บ้านอื่นเป็นไหมแต่บ้านนี้สังเกตุตอนท้องแม่เป็นไงลูกออกมาก็จะเป็นเช่นนั้นค่ะ

ท้องแรกทำงานบ้านทำไรได้หมด แต่ท้องสองทำอะไรไม่ได้เลยค่ะ แพ้ท้องก็หนัก มันเหนื่อยล้า เพลียทำไรนิดๆหน่อยๆก็รู้สึกเหนื่อยมากๆ ยืนทำไรมากก็ปวดตัวมากด้วยค่ะ

จะขี้เกียจขนาดไหนก็ทนเห็นบ้านรกไม่ได้หรอก มันคันมือ ท้อง 7 เดือน ยังกวาดถูบ้าน ขัดห้องน้ำ ซักผ้า ล้างจาน จ่ายตลาด ทำกับข้าว พอเหนื่อยก็แค่ไปนอนตากแอร์เย็นๆ

ไม่ขี้เกียจหรอกค่ะ แต่อาจจะเป็นเพราะ แม่บางคนแพ้ท้องหนัก เวียนหัว เหนื่อยง่าย ยอนไม่หลับ ไม่สบายตัว เลยไม่อยากทำอะไร หรือไม่ค่อยมีแรง แค่นั้นเอง

อยากทราบว่า ตอนนี้ท้องสองแล้ว ได้ 15สัปดาห์5วัน น้ำหนักขึ้นมา10 คือขึ้นเยอะกว่าท้องแลก และกินเยอะขึ้นมาก น้ำหนักขึ้นเยอะแบบนี้จฝน้ำหนักจะลงลูกไหมคะ

VIP Member

ใครขี้เกียจออกกำลังกายมารวมกันตรงนี้เลย

ไม่ค่อยได้ออกเลยค่ะ แต่เดินบ่อย

บ้าน​นี้​ขายของ​จนถึง​วัน​คลอด​ เหนื่อย​แค่ไหนก้อทำค่ะ ขี้เกียจ​ไม่ได้​เดี๋ยว​ลูก​ไม่​มีกิน คำพูด​นี้ค่อยเตือน​ตัวเอง​ทุกวัน​เลยค่ะ

ขี้เกียจขั้นสุดเลยแหละค่ะ จากที่เมื่อก่อนยังไม่ท้องจะออกไปนั้นมานี่ ทำนั้นนี่ ทุกวันนี้นอนอย่างเดียวเลยค่ะ แทบไม่ทำอะไรเลยนอกจากนอน

Câu hỏi liên quan