106 Các câu trả lời

ถ้าแม่ๆรู้สึกคัน ควรกินนํ้าให้เยอะๆหรือพอสมควร อาการคันจะได้ลดลง ไม่ก็ทาครีมหรือออยที่เหมาะสำหรับคุณแม่

เริ่มมีอาการคันพุงค่ะ แต่ใช้วิธีลูบๆและเอาน้ำมันมะพร้าวลูบๆค่ะ เพราะถ้าเกา จะทำให้แตกเเละเป็นรอยดำค่ะ

เวลาคัน จะไม่เกาดื่มน้ำเยอะๆ เน้นทาครีมบำรุง ไม่ให้ผิวแห้ง โดยการใช้ cocoro oilใช้ตัวนี่แล้วดีขึ้นเยอะเลยค่ะ

บ้านนี้โบก oil แบบจริงจังเลย พอรู้ตัวว่าอยากจะเกาก็จะโบกๆทาๆ หรือถ้าอยากเกามากจริงๆจะใช้นิ้วจิ้มๆเอาค่ะ

ทาออย ทาโลชั่น NIVEA สำหรับสูตร แห้งผิวแตก ลูบท้องหลีกเลี่ยงกันเกา ว่าจะสั่งโลชั่นของอีฟมาใช้เห็นเขาบอกดี

ไม่ควรเกาค่ะ ควรทาครีมสำหรับทาท้องคุณแม่ตั้งครรภ์ค่ะ เพื่อเพิ่มความชุ่มชื้น ป้องกันและลดรอยแตกลายค่ะ

เมื่อคันอันดับเเรกต้องห้ามใจตัวเอง “หยุดอย่าเกา” เเล้วหาครีมทาท้องคุณภาพดีๆมาทาแทนการเกา🤚🏻✋🏻🤟🏻🫰🏻

เวลาคันจะพยายามไม่เกา ใช้วิธีการลูบๆที่ท้องแทน ทาออยให้ความชุ่มชื่น ดื่มน้ำเยอะๆเพื่อเติมน้ำให้ผิว

TapFluencer

เวลาคัน จะไม่เกาค่ะ ลูบๆเอากลัวท้องแตกลายมากๆ แล้วก็ทาครีมหลังอาบน้ำค่ะ โบกยิ่งกว่ารองพื้นอีกค่ะ😂

อันดับแรกอดทนไม่เกาค่ะ หลังจากนั่นหาผลิตภัณฑ์ที่ให้ความชุ่มชื้นกับผิวมาทาเผื่อบรรเทาอาการได้ค่ะ