31 Các câu trả lời

แล้วแต่คนค่ะแม่ ถ้าแม่ไม่เสี่ยงเป้นเบาหวาน ความดัน ส่วนตัวเราอยากคือกิน แต่ไม่เกินวันละ2ขวด ติดโอเลี้ยงกับชาเขียวมาก ตอนนี้คลอดแล้วคะ น้องแข็งแรงดี

กินได้ค่ะ นานๆกินทีแล้วก็กินทีละนิดไม่ต้องหมดขวดจ้า เราก็กินนะ แบบเย็นจัดเลย เราเลี่ยงไม่ได้มันร้อน กินแค่น้ำเปล่าเหมือนมันขาดอะไรไปอ่ะ

VIP Member

กินเหมือนกันจ้า เเต่ม่กินทีเดียวหมดขวด กินน้ำปล่าวม่ถึง5นาทีก้มากินใหม่ รุ้สึกคอเเห้งตลอดเวลา ยิ่งเปนน่าร้อน ยิ่งอยุ่ม่ได้เลย

ถ้าหลีกได้ควรหลีกค่ะ เพราะในชามีสารกาแฟอีนอยุค่ะ แต่ถ้าอยากจิงๆกินน้อยๆพออยากได้ค่ะ

บ้านนี้ทานนะคะ แต่ไม่เยอะเท่าไหร่ เพราะน้ำตาลมันเยอะระวังน่อยนะคะแม่

เรากินทุกวันเลยค่ะ ตอนนี้เป็นเบาหวานเรียบร้อย 55555 กินได้ค่ะ แต่น้อยๆ

กินได้ค่ะ แต่ต้องอยู่ในปริมาณที่พอเหมาะค่ะ ระวังเรื่องน้ำตาลนะคะ

กินได้แต่อย่าบ่อยและเนอะเกินไปค่ะ เพราะน้ำตามันสูงเสี่ยงเบาหวาน

กินเครื่องดื่มที่มีคาเฟอีน หรือน้ำหวานได้ แต่ในปริมาณที่พอดีค่ะ

ชาอาจทำให้นอนหลับยาก และชามีน้ำตาลสูง ทานได้ในปริมาณพอเหมาะค่ะ

Câu hỏi liên quan