41 Các câu trả lời

บ้านนี้ย้ายที่ฝากคะ ตอนแรกฝากที่คลินิกจนถึง30wแล้วหมอที่คลินิกส่งตัวไปโรงบาลเอกกชนเราฝากต่อจนถึงอายุครรภ์ได้34w แล้วก็ย้ายมาฝากท้องต่อที่โรงบาลรัฐตอน36wคะ สมุดฝากครรภ์กับบัตรประชาชนแค่นั้นพอค่ะ สำหรับเราไม่ได้ตรวจใหม่เพราะมีข้อมูลผลเลือดอะไรมาครบแล้วค่ะ โรงบาลรัฐดีอีกแบบนะคะไม่มีค่าใช้จ่ายอะไรเลย เราก็งงทำไมเราไม่ได้จ่ายอะไรทั้งๆเรามีประชนสังคม ไม่มีสิทธิ์30บ.

บ้านนี้ฝากที่โรงบาลใกล้ที่ทำงานจน8เดือน แล้วกลับไปคลอดที่บ้านค่ะ แค่แจ้งกับโรงบาลที่ฝากอยู่ว่าจะไปคลอดที่บ้าน พอถึงเวลาก็กลับเลยค่ะ ไปถึงโรงบาลที่บ้าน หมอก็รับฝากค่ะแค่ใช้สมุดสีชมพูยื่น

ตอนท้องแรกเราเคยย้ายที่ฝากตอน 34w เพราะต้องย้ายจากจังหวัดหนึ่งมาอีกจังหวัดหนึ่ง เราไปฝากต่อที่รพ.เอกชนเขาก็รับค่ะ เอาสมุดสีชมพูไปฝากต่อที่ใหม่ได้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ🙏

ย้ายมาฝากรพ.ตอน 32w ใช้สมุดเดิมยื่นแล้วเข้าหาหมอเลยค่ะ ...หมอจะตรวจใหม่ทุกอย่างและนัดถี่ขึ้นเป้น2wนัดที ค่าใช้จ่าย 3000+1000ค่าจองแพ็คเกจคลอดค่ะ

ไม่เคยย้าย..ไปคลอดฉุกเฉินเลยที่เดียวค่ะ เคยฝากโรงบาลเอกชนแต่ไปคลอดโรงบาลรัฐ วันคลอดยื่นแค่สมุดสีชมพูกับประชาชนค่ะ

ย้ายตอน36สัปห์ดาค่ะ ย้ายไปฝากรพ ที่มีปกส แทนตอนแรกฝากที่รพ ไกล้บ้าน เอกสารใช้แค่สมุดชมพูดกับบัตรปชช ค่ะ 😊

หากคุณแม่ต้องการย้ายที่ฝากครรภ์ตอนใกล้คลอด ให้เตรียมสมุดฝากครรภ์ไปด้วยค่า ยกเว้นว่าคุณหมอขอเพิ่มเติม

กำหนดคลอด31ตุลาคมนี้แล้วคะ แต่จะย้ายรพ.จากเอกชนไปรัฐบาลไม่รู้จะมีที่ไหนรับหรือป่าว ต้องใช้อะไรบ้างคะ

ย้ายที่ฝากครรภ์ได้เลยค่ะ คุณหมอก็จะตรวจต่อเนื่องตามปกติ แต่ว่าหมอแต่ละวันอาจมีวิธีที่แตกต่างกัน

ตอนเเรกฝากที่รพ.รัฐเเล้วย้ายไปฝากที่คลิกนิกตอน8เดือน เอาเเค่บัตรประชาชนกับสมุดสีชมพู คะ

Câu hỏi liên quan