28 Các câu trả lời

ชิลมากค่ะ บล็อคหลังไม่รู้สึกอะไรเลย แปปเดียวก็ได้เห็นหน้าลูกแล้ว แต่จะรู้สึกปวดแผลตอนกลับห้องพักแล้ว พอรู้สึกปวดก็กดเรียกพยาบาลมาฉีดมอฟีนให้ หลับต่อได้สบายค่ะ😄(รพ.เอกชน)

ทำใจให้สบายค่ะคุณแม่ อย่ากังวล บ้านนี้ผ่า+ทำหมัน เจ็บแต่ทนได้ค่ะ หมดฤทธิ์ยาชาก็เริ่มขยับตัวพลิกตัวได้ปกติ ถอดสายสวนและสายน้ำเกลือวันที่ 2 ลุกขึ้นหัดเดินรอบห้องเลยค่ะ

ไม่มีอะไรเจ็บไปมากกว่าการเจาะน้ำคร่ำแล้วก็ปวดทรมาน ผ่าคลอดชิวมากค่ะ ผ่านมาหมดแล้วทั้งเจ็บท้องทั้งเจาะน้ำคร่ำทั้งผ่า ท้องสองก็รอผ่าต้นเดือนพฤษภาคมค่ะ

หลังฉีดยาบล็อกหลัง หมอลงมีด 3 นาทีก็เจอหน้าน้องแล้วค่ะ ความรู้สึกแรกที่เจอหน้าลูกน้ำตาแม่ไหลเลย ไม่เจ็บหรือรู้สึกอะไรเลยค่ะตอนผ่าคลอดแบบว่าชิวมาก

ไม่ต้องกังวลนะคะ จะเจ็บเฉพาะหลังผ่า เจ็บแบบทนได้ค่ะ รับรองแม่ผ่านไปได้แน่นอนค่ะ ของเราเจ็บท้องคลอดก่อนวันนึง ขอบอกว่าเจ็บกว่าเจ็บแผลผ่าไปอี๊ก

เราเลือกดมยาสลบ เพราะไม่อยากเห็นกลัว แต่ข้อเสียคือ ฟื้นตัวช้ามาก พะอืดพะอม จะอ้วกตลอด ปวดแผลก้อปวด ทรมานสุดๆค่ะ

ตอนผ่าชิวๆค่ะ เจ็บตอนลุกเดินครั้งแรกแค่นั้น พยาบาลจะให้ยาแก้ปวดเรื่อยๆค่ะ ทนได้ ง่วนกับการเลี้ยงลูกมากกว่า

ชิวแม่ เตรียมกัดฟันตอนลุกเดินแรก ๆ พอ เจ็บแต่ทนได้ค่ะ เดินบ่อย ๆ รัดหน้าท้องพยุงหลังช่วยลดปวดได้

เราได้บล็อกอย่างเดียวค่ะ

บล็อกหลังไม่เจ็บค่ะเเป๊ปเดียวได้เห็นน่าลูกแล้ว ทรมานสุดก็ตอนหิวน้ำแต่กินไม่ได้นี่แหละ💓

ผ่าคลอดไม่น่ากลัว แค่เตรียมใจสู้ตอนลุกเดินหลังผ่าค่ะแม่ เจ็บอยู่ค่ะ 😅