42 Các câu trả lời

เราก็เคยท้องนอกมดลูกค่ะ ตอนท้องที่2 ไม่รู้ตัวเลยว่าท้องเพราะประจำเดือนมาปกติ แต่จะมีไข้ร่วมด้วยจนวันสุดท้ายของประจำเดือนมาเยอะมากจนล้นผ้าอนามัยบวกกับปวดร้าวลงขาด้วยเลยไปหาหมอ คุณหมอบอกว่าเราท้องนอกมดลูกได้ประมาณ7-8สัปดาห์นี่แหละค่ะ เราต้องผ่าตัดปีกมดลูกข้างขวาออก ตั้งแต่นั้นมาถึงตอนนี้ประมาณ10ปีเราไม่เคยกินยาคุมเลย อยากมีน้องมากแต่คิดว่าคงไม่มีแล้ว จนตอนนี้น้องคนที่3มาแล้วค่ะ 24+1วีคแล้ว สู้ๆนะคะคุณแม่เป็นกำลังใจให้ค่ะ รักษาสุขภาพร่างกายให้แข็งแรงเดี๋ยวน้องก็มาค่ะ😊

ขอบคุณค่ะ ดีใจด้วยนะค่ะ

ปลีกรังไข่ค่ะแม่​ ไม่ใช่มดลูกค่ะ​ แม่บ้านนี้เคยเป็นก้อนเนื้อตัดปลีกรังไข่ขวาออกค่ะ​ ท้องได้น่ะค่ะ​ ให้ร่างกายปรับตัวซักปีน่ะค่ะ​ รอประจำเดือนเริ่มปกติก่อน​ ท้องได้ค่ะ​ แม่บ้านนี้ใกล้คลอดแล้วจร้า

ขอบคุณค่ะ​ สู้ๆ​ ค่ะ​

เคยท้องนอกมดลูกถูกตัดท่อนำไข่ข้างซ้ายไปเหมือนกันค่ะ เสียใจสุดตอนนั้น หมอแนะนำให้พัก6เดือนแล้วปล่อยใหม่ค่ะ ตอนนี้ท้องแล้วได้ 22 w แล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ แข็งแรงไวไวเดียวน้องก็มาใหม่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ. ดีใจด้วยนะค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะคุณแม่ดิฉันก็เป็นคนนึงที่ตัดมดลูกข้างขวาไปตอนนั้นท้องคนที่1อายุครรภ์ตอนผ่า20w ตอนนั้นปลอดภัยทั้งแม่และลูกค่ะ แต่ตอนี้ท้องคนที่2อยู่ไปซาวด์ดูลูกปกติดีอยู่ข้างซ้ายตอนนี้อายุครร13w 6d

ดีใจด้วยนะค่ะ

บ้านนี้ก็เคยเป็นเดอะมอยซีดที่ปีกมดลูดด้านขวาผ่าตัดออกแล้วหมอบอกมีลูกได้อีกข้างนึง ตอนนี้ท้องคนที่3คลอดเดือนหน้าแล้วคะ

ดีใจด้วยนะค่ะ

เคยท้องนอกมดลูกเหมือนกันค่ะ ตัดปีกมดลูกออก1ข้าง ตอนนี้ท้อง ใกล้คลอดเเล้วค่ะ สู้ๆๆนะค่ะ เหลืออีก1ข้างก็มีน้องได้จ้า

ขอบคุณค่ะ ดีใจด้วยนะค่ะ

เสียใจด้วยจริงๆ ค่ะคุณแม่ แต่ดูจากรูปแล้ว ที่ตัดไปคงเป็นแค่ปีกมดลูก (ท่อนำไข่) มดลูกและรังไข่ยังอยู่นะคะ

ผ่ามดลูกออกด้วยค่ะนิดนึ่ง ท่อและปีก

บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะ ตัดปีกมดลูกข้างซ้ายค่ะ กว่าจะรู้ว่าท้องก็เกือบตายค่ะ สู้ๆนะค่ะ

ยินดีด้วยนะค่ะ

อีกนิดเดียวเองลูกทำไมไม่ไหลลงมาในมดลูก เสียใจด้วยนะคะ😭สู้ๆต่อไปค่ะคุณแม่

ขอบคุณค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้ แม่สู้ๆ นะคะดูแลตัวเองให้แข็งแรงแล้วเริ่มต้นใหม่ค่ะ