3 Các câu trả lời

เน้นอาหารกากใยสูงผักผลไม้ค่ะแล้วดื่มน้ำเยอะๆแต่เราติดตรงไม่ชอบกินผักเลยทำไม่ค่อยได้ทุกวันนี้ทำได้แต่ดื่มน้ำแต่ก็ยังมีอึแข็งยุ่ไม่ต้องพูดถึงริดชี่เลยค่ะเป็นระยะแรกเลยเรา

เราทานผักสีเขียว กับผลไม้แทรกในมื้ออาหารค่ะ สำหรับเราช่วยได้เยอะเลยค่ะ เน้นผลไม้หวานน้อยนะคะ ทานที่แม่ชอบเลย (สังเกตจากช่วงไตรมาสแรกท้องผูกจากที่เคยถ่ายดี)

TapFluencer

ลองนมเปรี้ยวแอนมัม โยเกิร์ต ผักเยอะๆ (บางชนิดกินสดไม่ได้นะคะ) ดื่มน้ำเยอะๆ ละที่บ้านใช้เก้าอี้วางเท้าด้วยค่ะ ช่วยได้ระดับนึงเลย