39 Các câu trả lời

แรกๆแม่ให้แอนฟาสีทอง​ ต่อมาเปลี่ยนเป็นเอนฟาสมาท​สีเทา สบายกระเป๋า​ไปเยอะเลย​ ถ้าลูกถูกกับนมยี่ห้อไหนก็ยี่ห้อนั้นเลยจ้าแม่❤️😊

บ้านนี้ก้กินค่ะ สบายกระเป๋า ขับถ่ายดีค่ะ

ทานเหมือนกันค่ะ ตอนแรกเกิดแม่น้ำนมยังไม่มี ก็ทานนมตัวนี้ค่ะ ต่อมา2-3เดือนก็ทานสลับกับนมแม่ค่ะ พอ6 เดือนแล้วก็ทานแต่นมแม่ล้วนค่ะ

1.ทานน้ำเยอะๆๆค่ะ 2. ของแม่ต้มน้ำขิง ใส่อินทผาลัมค่ะ ดื่มวันละ1-2 ขวดค่ะ ( ขวดละ1.25 ลิตร ) 3. ปั๊มนม ทุกๆๆ 3 ชมค่ะ อย่าให้ตกรอบนะ ช่วงแรกๆ แม่จะหนักเลยแหล่ะ แต่พอไปทำงาน นี้ปั๊มรอบสุดท้าย ประมาณ4-5 ทุ่ม และปั๊มอีกทีตี5 เลยค่ะ แต่ระหว่างวันก็พยายาม ปั๊มทุกๆ3ชมค่ะ (งานแม่เป็นงานออฟฟิศ สามารถทำได้) แม่ลองปรับเวลาที่เหมาะสมดูนะคะ 4. ทำวิธีกระตุ้นน้ำนมนะ ปั๊ม 10นาที พัก10นาที ครั้งที่1 ปั๊ม10นาทีพัก10 นาทีครั้งที่2 และก็ปั๊ม30 นาทีค่ะ มันจะกระตุ้นน้ำนมได้นะ 5. แม่ต้องกินข้าว และบำรุงตัวเองด้วยนะ อดข้าวน้ำนมหายนะ * ทำแบบนี้ลูกมีน้ำนมทานตลอดเลยค่ะ *

บ้านนี้ให้กิน HiQ กล่องทอง แรกผ่าคลอด พอได้ 1 เดือนเริ่มกิน Enfalac ขับถ่ายดี แต่อาจจะหวานไปหน่อย เพราะมีแลคโตส มากกว่า ยี่ห้ออื่น

เสริมตั้งแต่คลอด และกินนมแม่ด้วยค่ะ เพราะนมแม่มีน้อย จนตอนนี้น้อง 1 เดือนครึ่งแล้ว ปกติทุกอย่าง ถ่ายง่ายมากด้วยค่ะ

บ้านนี้น้องก็ทานตั้งแต่เกิดจนถึงตอนนี้11 เดือนแล้วค่ะ น้องขับถ่ายปกติ ท้องไม่อืดเลยค่ะ ไม่มีอาการแพ้ใดๆเลยค่ะ

บ้านนี้4-5วันแรกน้ำนมยังมาน้อยก็กินตัวนี้ตอนกลางคืนค่ะ ถ่ายปกติดีนะคะ ตอนนี้นมแม่ล้วนแล้วค่ะ

ตอนผ่าคลอดน้อง เรายังไม่มีน้ำนม ก้ซื้อเอ้นฟาให้กิน และก้กินมาตลอด ตอนนี้ 1ขวบ4เดือน กินสูตร3แล้วค่ะ🥰

สำหรับบ้านนี้ถ่ายปกติดีค่ะ ให้กินตั้งแต่วันแรกๆที่นมแม่มีน้อย จนถึงปัจจุบันก้อยังให้กินอยุ่ค่ะ

ทานดีค่ะ น้องขับถ่ายทุกวัน น้ำหนักส่วนสูงตามเกณฑ์ น้องบ้านนี้ทานตั้งแต่3เดือนจนตอนนี้1ขวบแล้วค่ะ

บ้านนี้ก้อทานตัวนี้ค่ะ ขับถ่ายดีจริงค่ะ ทานตัวนนี้ตั้งแต่กลับมาบ้าน ขับถ่ายดี ทานคู่นมแม่ค่ะ