22 Các câu trả lời

41wแม่รออะไรเกินกำหนดมาตั้งเยอะแล้ว ชะล่าใจมาก

ไปหาหมอทุกครั้งนะคะ แต่ว่าคุณหมอก็นัดครั้งต่อไปเรื่อยๆเลยค่ะแม่ จนนัดอีกที8กันยา เพื่อไปตรวจภายใน กว่าจะถึงวันที่8ก็อายุครรภ์42พอดี จิตตกเหมือนกันค่ะ ทำไมให้เรารอขนาดนี้

อายุคลอด เกินแล้ว ควรรีบไปหาคุณหมอค่ะ

โห่ ~หมั่นสังเกต น้องด้วยนะคะ ว่าเขาดิ้น วันละกี่ครั้ง ถ้าดิ้นน้อยลง ควรรีบไปหาหมอ ค่ะ อย่ารอให้มีอาการ จริงๆแล้ว เลยขนาดนี้ เราสามารถ ให้หมอ ผ่าน้องออกมาได้แล้วนะ ทำไม หมอใจเย็นจัง รึว่า จำประเดือนครั้งสุดท้าย ไม่ถูกวัน อายุครรภ์ อาจจะเลื่อน ตาม 🤔

แม่มีอาการแบบไหนบ้างคะตอนนี้

ปวดถี่ไหมคะ ถ้าปวดถี่3-5นาที 5-7นาที ก็ไปโรงบาลได้เลยค่ะ เพราะอายุครรภ์แม่เกินกำหนดมากแล้วค่ะ

ทำไมเกินกำหนดคลอดมาขนาดนี้คะ

ไม่รู้เหมือนกันค่ะแม่ หมอยังไม่เร่งให้เลยค่ะ นัดเร่งวันที่8กันยา 😥

ไปหาหมอเลยจ้า

ไปหาหมอเถอะคะ

ไปหาหมอเลยค่ะ

หาหมอเลยแม่.

VIP Member

รีบไปเลยคะ

หาหมอเลยคะ