19 Các câu trả lời

ตอน7เดือนไม่เจ็บจิ๊มิเลย​ เจ็บตอน8-9เดือน​ให้สังเกตุอาการลูกปั้นจนทัองแข็ง​ถ้าถี่ ระวังคลอดก่อนกำหนดนะคะ​อย่าเดินหรือยืนนานๆ​ หรือนั่งยองๆ​ นานๆ​ คนท้องไม่ควรนน.เกิน20 กก.​ ให้ปรึกษาคุณหมอที่ฝากครรภ์​ ถ้าลูกน้ำหนักประเมินไม่ตามเกณฑ์​ แม่ต้องทานอาหารประเภทโปรตีนเพื่อเพิ่มน้ำหนัก​ ดูที่น้ำหนักลูกเป็นหลัก​ ของแม่ก็เพิ่มได้​ ตอนคลอดถ้าให้นมลูกน้ำหนักก็ทยอยลดแล้ว​ ค่ะ

ปกติค่า ส่วนตัวเราปวดมิจิปวดหว่างขาเวลายืน,ลุก,หรือพลิกตัวตลอดเลยค่ะ นน.ก่อนท้องเรา37 ตอนนี้ท้อง8เดือน นนขึ้นมา53 น้องได้2,577อยู่นะคะ ตอนนี้พยายามบำรุงให้ลงน้องเยอะๆอยู่ค่ะ

ใช่ค่ะหมอเป็นคนบอก รพ.ที่ฝากจะซาวให้ทุกรอบ แล้วก็บอกน้ำหนักลูกเกือบทุกครั้งที่นัดเลยค่ะ คุณแม่ต้องถามนะคะ ส่วนตัวก็จะถามหมอก่อน แล้วก็ขอใบซาวภาพลูกมาด้วย

น้ำหนักแม่ ไม่ได้เกี่ยวกับน้ำหนักลูกค่ะ อาการเจ็บจิมิ เราเป็นตั้งแต่ไตรมาส 2 เลยค่ะ แต่พอทำโยคะ ยืดขา อาการจะทุเลาลงค่ะ

https://youtu.be/7FsPw1P_iBc ตามลิงค์นี้เลยค่ะ

น้ำหนักแม่ ไม่เกี่ยวกับน้ำหนักลูกค่ะ ตอนเราท้อง 7 เดือน น้ำหนัก 48 เองค่ะ แต่ลูกตามเกณฑ์ ซาวด์ดูทุกเดือน

แต่ของหนูหมอไม่ได้นัดทุกเดือนค่ะ2เดือนนัดที

ต้องซาวดูค่ะ จะรู้น้ำหนักของน้อง ตอนนี้7เดือน ปวดเหมือนกันเลยค่ะ✌🏻หมอนัดจะถามหมอดู

ท้องนี้31วีคแล้วปวดเหมือนกันค่ะ.ปวดเชิงกร้ามมาก..เวลาจะลุกจะนอนปวดจนบางทีน้ำตาไหล...พรุ่งนี้หมอนัดจะถามหมออยู่ค่ะ....แล้วก็ท้องแข็งบ่อยมากช่วงนี้...จะลองปรึกษาหมอดู

ท้องแรก 49.8 กิโล คลอดน้องออกมา 2900 ท้องสองตอนนี้7เดือน นน 45 กิโล หมอบอกเด็กน้ำหนักตามเกณฑ์

หนูไปหาหมอเค้าไม่เห็นบอกน้ำหนักบางเลยค่ะ

บ้านนี้จะคลอดแล้ว น้ำหนักยัง47-48 เลยแม่ แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์นะคะ

ดูที่ นน. ลูกค่ะ ตอนซาวด์ก็มีบอก นน. นน. แม่ 50 ก่อนท้องแม่เท่าไหร่

ไปซาวด์ดูน้ำหนักลูกค่ะ เพราะน้ำหนักแม่ไม่เกี่ยวกับลูกด้วย

บ้านนี้เจ็บจิมิทุกเวลาที่เดินเลยค่ะ น้ำตาจะไหล

Câu hỏi liên quan