31 Các câu trả lời

สอบถามแม่ๆค่ะ วันนี้มาตรวจครรภ์ตรวจปัสสาวะผลออกว่าแม่ตั้งครรภ์หมอบอกแม่ว่าตั้งครรภ์ได้5สัปดาห์แล้ว พอซาวด์แล้วไม่เห็นเด็กเลยค่ะ หมอบอกแม่อาจท้องนอกมดลูกค่ะ แม่กังวลมากตอนนี้

5สัปดาห์ท้องยังเล็กอยู่คะยังมองไม่เห็น ขนาดหนูไปซาวด์ตอน7สัปดาห์ยังเห็นไม่ชัดเรยคะ

VIP Member

เราว่าน้องมาแน่ๆเลยค่ะเพราะตอนท้อง2เราก็เคยเจอแบบนี้ตรวจเสร็จนั่งรอดูตั้งนานขึ้น1ขีดเลยทิ้งแต่แฟนดันไปเตะถังขยะเจอขึ้น2ขีดจางๆพอลองตรวจใหม่อีกเช้า2ขีดจริงๆค่ะ😂

รออีกสัก 2-3 วันหรืออาทิตย์แดง 2 ขีดเลยคะ ของเราก็เป็นแบบนี้ ไปหาหมอก็ทำไรไม่ได้ ต้องรอให้มันขึ้นเข้มก่อนค่ะเพื่อความชัวร์ อายุครรภ์ยังน้อยเดี๋ยวก็ขึ้นจ้า

บ้านนี้ตรวจแล้วไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะ จนโยนทิ้งถังขยะไปแล้ว ผ่านไปหลายชม.เอะใจไปเอามาดูใหม่ ขึ้น2ขีดเฉยเลย คอนเฟิร์มที่รพ.อีกรอบค่ะตรวจค่าHCGจากเลือด

ประจำเดือนขาดจะเข้าเดือนที่ 3 แล้วค่ะ ตรวจ 4 ครั้งแล้วยังขึ้นแค่ขีดเดียวอยู่เลย ไปตรวจที่คลีนิคอาทิตย์ที่แล้วก็ขึ้นขีดเดียว ควรทำยังไงต่อค่ะ

กินยาสตรีขับไหลเวียนเลือดคะ ทานแล้วประจำเดือนมาคล่องคะ

ลองตรวจอีกทีของเช้าวันถัดไป ตรวจฉี่แรกของการเข้าห้องน้ำนะคะ เพราะแม่ก็เป็นแบบนี้ค่ะ ซื้อที่ตรวจคนละยี่ห้อมาตรวจนะคะ

ส่วนตัวตรวจขึ้นแบบนี้มีน้องค่ะแต่ใม่รอนานนะคะ ตรวจปุ้บขึ้นแบบนี้เลยพอสัก1-2อาทิตตรวจใหม่เข้มมากเลย

ปัสสาวะที่ดีท่สุดคือปัสสาวะแรกของวันค่ะ จะเห็นผลดีที่สุดค่ะ พรุ่งนี้เช้าลองตรวจอีกรอบค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยคะคุณแม่ตอนนั้นตรวจเวลา 3 ทุ่ม ขึ้นแบบนี้ ตอนนี้กำลังจะคลอดแล้วจ้า 🥰

น้องมาค่ะ เพราะตอนที่แม่ตรวจก็ขึ้นจางๆแบบนี้เลยค่ะ ประมาณอาทิตย์ 1 ถึงจะสีเข้มค่ะ

Câu hỏi liên quan