46 Các câu trả lời

ท้องค่ะ แต่น่าจะไม่กี่วีค ต้องรอ อีก วีคแล้วตรวจใหม่ แล้วค่อยไปฝากครรภ์นะคะ เพราะฝากตอนนี้หมอจะซาวไม่เจอน้องนะคะ ทำให้เราจิตตกเปล่าๆค่ะ ช่วงนี้ก็ดูแลตัวเองให้ดีๆค่ะ ห้ามยกของหนัก เจอมากับตัวค่ะ ขีดที่2 จางๆ ดีใจ รีบไปฝาก หมอซาวไม่เจอ เครียดมากเลยค่ะ เลยเว้นไปอีกอาทิตย์ สีเข้มเท่ากันเลยไปฝาก ก็ปกติดีนะคะ แม่ไม่ต้องเครียดนะคะ

ท้องจ้า เป้นเหมือนกันตอนแรกซาวด์เจอแต่ถุงการตั้งครรภ์ ไม่เจอก้อนไร แต่มาซาวด์อีกทีตอน 9สัปดาห์ เจอน้องค่ะดีใจมากตอนแรกก็กัวๆจะท้องลมเหมือนกันค่ะ

ตรวจแบบนี้ล่ะค่ะแล้วไปฝากท้องที่รพ.กมอไม่ซาวเลนยค่ะบอกว่สซาวไปก้อไม่เหนเพราะแค่5wแล้วนัดมาซาวตอน8wเจอค่ะได้ฟังเสียงเต้นหัวใจตื่นเต้นเลยค่ะ

ท้องค่ะ ของเราขึ้นจางกว่านี้อีก ตอนไปฝาก ซาวไม่เจอน้องค่ะ เจอแต่ถุงเล็ก ตอนฝากได้4+5 พออีก2อาทิตย์ไป เจอน้องค่ะ แต่เล็กมาก เจอตอน 6+5

ไปฝากตอนสองเดือนฝากวันแรกคุนหมอซาวให้ก็เห็นนะคะ ใจเย็นๆนะเดี๋ยวก็ดีขึ้นเอง (ต้องค่อยๆพิมหน่อยเดี๋ยวมีคนหาว่าเป็นต่างด้าว)

ท้องจ้าา ของเราสีอ่อนกว่านี้เยอะเลยตอนที่ตรวจเอง อาจเป็นเพราะอายุครรภ์เรายังน้อยค่ะเลยยังไม่เห็นน้อง

ข้างหลังกล่องมีเขียนอยู่นะคะถ้าไม่แน่ใจำปตรวจที่คลินิคหรือ รพ.เลยดีกว่าค่ะจะได้ไม่ต้องกังวลด้วยค่ะ

มัย=ไหม ไม้=ไม่ กังวน =กังวล ฝึกใช้ให้ถูก จะได้สอนลูกถูก เดียวเขาว่าเป็นต่างด้าว

ท้องคะแม่.....ถ้าพึ่งเริ่มท้องยังไม่เห็นคะแม่ประมาน1เดือนคะแม่ถึงจะเห็นคะ

ไปซาวด์ครั้งแรกไม่เจอค่ะ หมอยังไม่เห็นตัวอ่อน ตอนนี้ 4 เดือนละ

Câu hỏi liên quan