10 Các câu trả lời

แนะนำจมูกข้าวไร้เบอรี่บดผง​ ชงผสมกับนมดื่มทุกวันวันล่ะ1-2แก้ว​ ราคาไม่สูง​ สามรถชงดื่มไม่ต้องผสมนมก็ได้ค่ะ​ ช่วยลดความดัน​ ลดไขมัน​ และลดน้ำตาลในเลือดของแม่ตั้งครรภ์ด้วยค่ะ​ ที่สำคัญช่วยเพิ่มน้ำหนักหนูน้อยในครรภ์ด้วยค่ะ​ เรา27w ไม่ได้กินทุกวัน​น้อง1200กรัมแล้วค่ะ​ ไม่มีภาวะเบาหวานด้วย

เรากินอันนี้ค่ะ

หมอบอกมา..ลองล่ะได้ผลด้วย คือ ไข่ต้มวันละ2-3ฟอง เน้นโปรตีนจำพวกเนื้อสัตว์ ข้าวน้อยๆเน้นกินกับ( ผักผลไม้กินตามปกติได้) นมรสจืดวันละ2-3แก้ว แต่ต้องเริ่มกินประมานนี้ให้ได้ในทุกๆวันตั้งแต่7เดือนขึ้นไปจนครบ9เดือน(ถ้าก่อน7เดือนน้ำหนักจะลงที่แม่ค่ะ) คลอดธรรมชาติ3,520กก.

แนะนำทาน กล้วยวันละ2ลูก ไข่2ฟอง นม2มื้อ สลับนมวัวและน้ำเต้าหู้ต่อวัน ระหว่างมื้ออาหารให้มีผักหลากหลายชนิดค่ะ เพราะอาหารจำพวกนี้ส่วนใหญ่จะลงที่ลูกค่ะ บ้านนี้19+4 น้ำหนัก 230กรัมค่ะ ทานแบบนี้แทบทุกวันเลย

ไข่2ฟอง นมวัวสลับนมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้วันละ2กล่อง กล้วยน้ำว้าห่ามวันละ1-2ลูก เอาอยู่แน่นอนค่ะ บ้านนี้ทานแบบนี้ตลอดไตรมาส3 น้องนน. 3900เลยค่ะ 😅😅

แนะนำน้ำเต้าหู้ค่ะ น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ ตอนนี้คลอดแล้ว น้ำหนัก 3,140กรัมค่ะ

นอกเหนือจากการทานอาหารก็เสริมด้วยไข่ต้ม นม กล้วยน้ำว้า 3 อย่างยอดนิยมค่ะ

VIP Member

บ้านนี้33วีคแค่1526เอง เเต่ตอน27วีคน้ำหนัก850 ถือว่าขึ้นเร็วมั้ยคะเเม่ๆ

ดื่มนมแอนมัมค่ะวันละ3กล่อง แพงหน่อยแต่น้ำหนักลูกดีค่ะ

21 w แล้วไปซาวด์มา2วันที่แล้วหมอไม่ได้บอกน้ำหนักเลยค่ะ

น้ำหนักก้จะยุ่ในใบซาวด์อ้ะคุนแม่ บรรทัดสุดท้ายค่ะที่มีตัวเลข3รึ4ตัว ลองดูค่ะ

Super Mum

ตามที่แม่ Kanok.K แนะนำเลยค่ะ