2 Các câu trả lời

ปวดนม เพราะแม่มีน้ำนมเยอะใช่ไหมคะ พยายามปั๊มสลับกับให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆ เพื่อลดความแข็งของนมค่ะ ถ้าปวดมากๆให้ใช้ถุงน้ำร้อนประคบบ่อยๆช่วยได้เยอะค่ะ

นมไม่เยอะมากนะค่ะ ปั้มที่ประมาณ 4 ออน เองค่ะ แต่ว่าไม่ค่อยได้ปั้มตามเวลามากนัก กินของบำรุงน้ำนมมากเกินไป เกี่ยวมั้ยค่ะ

ให้ประคบร้อนเอาผ้าชุมน้ำร้อน ประคบที่เต้า น้ำร้อนเท่าที่มือจะทนได้ และสลบมาประคบด้วยน้ำเย็น หรือน้ำแข็ง และเอสหัวนมไปจุ่มน้ำอุ่น ต่อด้วยให้ลูกดูด

ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan