30 Các câu trả lời

ตลอด สี่เดือนที่ผ่านมา หาทั้งหมอเอกชน หมอรัฐบาล ช่วงหลังหนักสุด คัน น้องเกาจนเลือดออก สรุปไปหาหมอที่คลีนิคเสริมความงามแห่งหนึ่งที่ศรีษเกษ น้องหาย แต่หมอ บอกจะเป็นๆหายๆนะ โรคผิวหนังเด็ก พยายามอย่าอาบน้ำอุ่น ทายาของคลีนิค หมอให้ยาแก้คันมากินด้วย คือ ยังไงก็ได้ ขอให้ลูกหายคัน ผื่นดีขึ้น ลูกบ้านนี้เป็นไม่เยอะเท่าบ้านคุณ ขอให้หายเร็วๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ

แนะนํา​ใช้น้ำเกลือ​กลีเซอรีน​เช็ดหน้าแล้วทาครีมตัวนี้นะคะทาได้บ่อยๆเลยค่ะลูกบ้านนี้เป็นตั้งแต่1เดือน​ใช้แล้วดีขึ้น​ตอนนี้แก้มใสกิ้๊กเลยค่ะ​ สงสารน้องจังลองใช้​ดู​นะคะแม่

ค่ะจะลองไช้ดู ขอบคุณค่ะคุณแม่

VIP Member

บ้านนี้ใช้ขี้ผึ้งทาปากของคนแก่ค่ะ ตอนแรกลูกเป็นเต็มหน้าเลย เวลาลูกเกาหน้าก็จะมีน้ำเหลืองออกนิดๆ พอทาไปหน้าเนียนเลยค่ะ (แต่น่าจะหาซื้อยากอยู่แหละค่ะ) แต่แถวบ้านนอกเรามีค่ะ

ค่ะ ขอบคุณค่ะจะลองหาซื้อ

งดใช้ค่ะ ล้างแค่น้ำเปล่า หรือใช้ครีมที่อ่อนมากๆ ให้ผิวชุมชื่น ตรงที่เป็นผื่นลองปรึกษาเภสัช บ้านนี้หมอให้TA 0.001% ทาหน้า ผื่นหายเลิกทา

VIP Member

เด็กแรกเกิดถ้ามีผื่น อาจจะมีเป็นเรื่องปกตินะค่ะ ล้างหน้าน้องด้วยให้สะอาดด้วยน้ำสะอาด เดี๋ยวก็หายค่ะ

ปกติของเด็กแรกเกิดค่ะแม่ ไม่ต้องใช้อะไรทาเดี๋ยวน้องก็หายเอง แม่ใช้น้ำอุ่นเช็ดเช้าเย็นก็พอค่ะ

เราใช้ขมิ้นสดตำผสมน้ำอุ่น ทาก่อนนอนเช้าก็ล้างออก ผื่นแห้งตกสะเก็ตอาทิตย์หนึ่งดีขึ้นค่ะ

พี่เอวาใช้กลีเซอรีน​+ทาบีแพนเธน​บ่อยๆ​หายหน้าใสแล้วค่ะ​ 😊♥️แม่ลองหามาใช้​ดู​นร้า

ลองพาน้องไปคลีนิกนะคะ เดี้ยวหมอจะมียาทาให้ปลอดภัยกว่าด้วยจ้า

บ้านนี้ทำความสะอาดอย่าให้มีฝุ่น พาไปอยู่ที่โล่งๆค่ะ

Câu hỏi liên quan