2 Các câu trả lời

คุณแม่ ขอสอบถามหน่อย คะ ว่า การ บล๊อคหลังผ่าคลอด นี่ เจ็บ มากไหมคะ ถามไว้ เพื่อได้ผ่าอะคะ ท้องแรก

ขอบคุณ นะคะ แม่ ✌

Super Mum

ยินดีด้วยนะคะ กำหนด 29 ยังเงียบอยู่เลยค่ะ ทนไม่ไหวแล้ว ให้หมอเร่งคลอด 25นี้ค่ะ 😂

สู้ๆค่ะ แม่นี้เจ็บ2ต่อเลยค่ะ ในวันที่นัดผ่า 17. ช่วงเที่ยงถึงตี3กว่าเเม่นี้เจ็บท้อง หน่วงบริเวณจิมิ้ สักพักเจ็บลงมาสะโพก ท้องแข็ง ขึ้นเรื่อยๆปวดทุกๆ5นาที จนได้ตามพยาบาลมาตรวจดู ปรากฏว่าปากมดลูกแม่เปิด2ซ.ม. ทรมานมากแม่. แต่ยังดีที่หมอที่แม่ฝากวันนั้น มาผ่าให้ในช่วงตี5พอดี เป็นเคสที่เร่งด่วนมาก บล้อกหลังไม่น่ากลัวค่ะแม่ แต่จะเจ็บช่วงยาชาหมดฤทธิ์จ้า